ขอความรู้การให้ยืมหุ้นครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tatandchin
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ทุก broker เค้ามีให้บริการนี้ทุกที่ใช่ไหมครับ ถ้าไม่ มีที่ไหนบ้างที่ให้บริการนี้
และมีเงื่อนไขหรือต้องดำเนเนการอย่างไรบ้างครับ เช่น จำนวนหุ้นขั้นต่ำ หุ้นของ บ. ... เป็นต้น ครับ ขอบคุณมากครับ :?:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

CNS สำหรับรายย่อย
KGI สำหรับรายใหญ่

ส่วนเจ้าอื่นๆ เข้าใจว่ากำลังยื่นขออนุญาตครับ

เงื่อนไข ต้องเป็นหุ้นใน SET50 เท่านั้นครับ ที่ยืมและให้ยืมได้

จำนวนขั้นต่ำ ของ cns ไม่ได้กำหนดครับ kgi ไม่แน่ใจ
Padmi

โพสต์ที่ 3

ขออีเมล์แอดเดรสได้ไหมค่ะ จะส่งรายละเอียดไปให้ค่ะ :lol:
tatandchin

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณพี่ CK กับคุณ Padmi มากครับ ส่วน address ผมคือ [email protected] :o
ztep

โพสต์ที่ 5

:P ขอด้วยครับ [email protected] :lol:
YUT

โพสต์ที่ 6

ขอด้วยครับ [email protected]
Padmi

โพสต์ที่ 7

ส่งคำตอบให้แล้วค่ะทั้งคุณ YUT คุณztep คุณtatandchin ถ้าไม่ได้รับจะส่งให้ใหม่นะค่ะ
tatandchin

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณ คุณ Padmi มากครับ ผมได้รับแล้วครับ เออ... แล้วถ้าเราจะให้เขายืมล่ะครับ เงื่อนไข และวิธีการเหมือนกับที่จะยืมไหมครับ ต้องรบกวนอีกครั้งครับ อย่าถือสาคนรู้น้อยเลยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :oops:
Padmi

โพสต์ที่ 9

การเป็นผู้ให้ยืม ก็เหมือนนำหุ้นที่เราซื้อมา(เพื่อการลงทุนช่วงเวลาหนึ่งหรือ :lol: :lol: ติดนานตัดใจคัตลอสก็ไม่ลง)เปลี่ยนเป็นเงินสดฝากเข้าธนาคารค่ะ จะได้รับในรูปดอกเบี้ยหรือนำเงินบางส่วนไปหมุนเล่นหุ้นอีกก็ได้ค่ะ :oops: :oops: ฟังดูน่าสนใจนะค่ะ
ใช้เฉพาะหุ้นในเซ็ต 50 เท่านั้น
ลองดูค่ะ จะให้แนะนำมาร์ให้ก็ได้นะค่ะ :P :P เผื่อได้ค่านายหน้ามั่ง :rofl: :rofl: :rofl:
ล็อคหัวข้อ