ยินดีด้วยกับคนเหล็ก 2006 !

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

รับเละทุกคนเลยครับ ใครมี BSBM มั่ง วันนี้สุดยอดเลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
CEO
Verified User

โพสต์ที่ 2

เกิดไรขึ้นครับคุณเจ

ผมตกข่าว

:cry:  :cry:  :cry:  :cry:  :cry:
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
MarginofSafety

โพสต์ที่ 3

เพิ่งเคยได้ยินชื่อหุ้นตัวนี้  :D
P/E เป็น N.A. เนื่องจาก E ติดลบ  :lovl:

วันนี้สังเกตว่าหุ้นเหล็กขึ้นโดดเด่นกันทุกตัวเลยครับ
เกิดจากอะไรเหรอครับ ตกข่าวเหมือนกัน
"Winners never quit, and quitters never win."
less is more

โพสต์ที่ 4

วันนี้คงกระพันกันเยอะ เพราะ

เหล็กไหล...
sesami

โพสต์ที่ 5

ตกข่าวเหมือนกันครับ
Try to fly
ภาพประจำตัวสมาชิก
stp

โพสต์ที่ 6

หลายบริษัทคงน่าจะปิดบัญชี Q1 ไปบ้างแล้วครับ
ผลประกอบการปีนี้คงเป็นหนังคนละม้วนกับปีก่อน
ผมได้ดูงบของ SSI กับ PAP คร่าวๆ
ตอนสิ้นปีมีค่าใช้จ่ายส่วนหนึ่งผมไม่รู้เรียกว่าอะไร
แต่เป็นไปทำนองว่าเขาตัดขาดทุนต้นทุนที่แพงๆของวัตถุดิบออกไป
วัตถุดิบสำหรับปีนี้จะสะท้อนต้นทุนใกล้ปัจจุบันมากกว่า
ทั้งสองบริษัท Q1 ที่จะออกมาเดือนหน้าคงอยู่ที่บวกแต่ไม่รู้เท่าไหร่ต้องคอยดู

อีกอย่าง ราคา HRC เริ่มตีหัวขึ้นหลังจากตกลงเมื่อปีก่อน
ถ้าสนใจลองหาดูกราฟราย้อนหลัง slap กับ HRC ดูครับ

ส่วนหุ้น BSBM ไม่ได้ตามครับไม่รู้เหมือนกัน

ข่าวอื่นๆ ก็ไม่ทราบเหมือนกันถ้าใครรู้ ระดับ premier ก็ขอวานบอกก็แล้วกัน
โพสต์โพสต์