ขอความช่วยเหลือจากพี่ VI ในเวบนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Rocker
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอความช่วยเหลือจากพี่ VI ในเวบนี้

โพสต์ที่ 31

ลงทุนให้อยู่ใน ขอบเขตความรู้ของคุณจะดีกว่าครับ
ไม่ว่าจะเก็งหรือลงทุนก็ตามเพราะจะทําให้คุณanalysis and forcast ได้ครับ

เรื่องหุ้นที่ Yaris ถืออยู่ผมไม่มีความรู้ครับ เพราะVI ลงทุนเป็นรายตัวไปครับ
จึงไม่ขอความเห็น
yaris
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 32

ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นและคำแนะนำมากครับ
ช่วงนี้จะนั่งนิ่งๆ ศึกษาหาความรู้ไปก่อน แล้วจะกลับมาสู้ใหม่ครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 33

ทางเดียวที่จะชนะคือการยอมแพ้ตลาด และอารมณ์ของคน
koi-bito
Verified User

โพสต์ที่ 34

ผมไม่ได้อ่านข้อแนะนำของผู้อื่นนะครับแต่ถ้าเป็น port ผมเองจะทำดังนี้ครับ(คิดจากราคาปิดวันที 1 มิย)
top ถือ ถ้าไม่ผ่าน 65 ขาย ถ้าผ่านรอ 66, 68
ssf ขายเลย
sithai ถ้าพรุ่งนี้ไม่ถืง 7.75 ขายครับ
modern ถือดูอีก 2 วัน
atc ถ้า 16.15 น ของวันไหนราคาอยุ่ต่ำกว่า 23.8 ขายนะครับ
tta ขายครับ
sattel ขายครับ
jct ถือไปเลย
tpi ต่ำกว่า 7.5 ขายทิ้นครับ
tcap ถือ ต่ำกว่า 15.1 ขายครับ

ได้เงินมาเอาไปซื้อ cmo ดีไหมครับ