มีใครสนใจหุ้นในตลาด MAI บ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sirivajj
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีใครสนใจหุ้นในตลาด MAI บ้างครับ

โพสต์ที่ 1

คำถามตามหัวข้อกระทู้ครับ

คือ ผมเองไม่มีกับเห็นว่า ตลาด MAI ซื้อ-ขายกันดูเหมือนจะไม่มาก
ก็เลย สงสัยว่า มีใครที่นี่ ที่ไปลงทุนไว้ หรือเห็นหุ้นตัวไหนในตลาด MAI น่าสนใจ กับอยากจะเล่าประสพการณ์หรือความเห็นมาสู่กันฟังบ้างครับ
ขอบคุณครับ :?
What do you mean.?
อ-ริน

โพสต์ที่ 2

มีทีมตัวเดียวค่ะ :D
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 3

ทีมจะย้ายวิกแล้วนี่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ayethebing

โพสต์ที่ 4

ตั้งแต่กรณี Roynet มันทำให้ตลาด MAI ไม่ค่อยมีคนสนใจมากกระมังครับ เพราะมีข้อสงสัยในระบบตรวจสอบที่อาจจะยังไม่เข้มเท่าในตลาดหลัก และเท่าที่ดูก้อยังไม่มีหุ้นตัวไหนที่เด่นกว่าตลาดหลักเลยนะครับ
Shaihalud

โพสต์ที่ 5

MACO ครับ outdoor advertising กําลังมาแรง รายได้ที่จะรับรู้จาก การรถไฟ โรงงานไตรวิชั่น ความเป็นไปได้ในการติดตั้งป้ายโฆษณาในสนามบินสุวรรณภูมิ รวมทั้งเป็นผู้ดูแลผลประโยชน์ของภราดรด้วย :D
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 6

MACO เช่น กัน ครับ ซื้อ มาตอน ราคา 13 บาทนิ๊ดๆๆ ครับ รู้สึกว่า เค้าทำโฆษณา ดี มากๆๆ เลย ครับ สนใจครับ แล้ว ก้อ เห็น บ. เค้าบ่อยมาก ก้อ เลย คิดว่าน่าจะเป็น บ. ที่ดี นะ ครับ
esc

โพสต์ที่ 7

MATCH ครับ

ทั้งแจก ทั้งแถม

ออกข่าว เป็นระยะๆ

คนที่ถือไว้ก่อนแตกหุ้น รับเละครับ
Solo

โพสต์ที่ 8

เคยเล่น ครับ ก็ ต้อง เลือกที่ ดีดี หน่อย ครับ

เช่น SF ตอนราคาต่ำต่ำ ครับ พอขึ้นสูง ก็ปล่อยขายไปครับ

หุ้น ทั้งตลาด ใหม่ หรือตลาดใหญ่ ก็ เหมือน กัน นะครับ พอ ขึ้น มาสูงสูง วอลุ่มก็มาเองครับผม แปลกแต่จริง
ล็อคหัวข้อ