Intelligent investor & Security analysis

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Tan
ผู้ติดตาม: 0

Intelligent investor & Security analysis

โพสต์ที่ 1

จะหา Intelligent investor กะ Security analysis อ่านได้ที่ไหนผมหาในห้องสมุดของ มหาลัยต่างๆแล้วไม่มีเลย แล้วถ้าสั่งซื้อจะต้องทำอย่างไรหรือขอยืมพี่ๆถ่ายเอกสารจะได้ไหมครับ ??
VIB007
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

สั่งซื้อได้ที่ Amazon.com ครับ อย่าถ่ายเอกสารเลย หนังสือดีๆเก็บไว้อีกสิบปีก็ไม่ล้าสมัย
Intellegent Investor ราคาประมาณ 1,500 บาท
Security Analysis ราคาประมาณ 2,500 บาท
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

intelligent investor เห็นมีขายที่ asia book ครับ เห็นราคาไม่ถึง 1000
Gokkim

โพสต์ที่ 4

Intelligent Inverstor มีที่หอกลางของจุฬาครับ แล้วล่าสุดมีพิมพ์ออกมาขายใหม่ด้วย ที่ B2S ก็มีครับ
ส่วน Security Analysis ผมไม่แน่ใจว่าที่หอกลางจุฬาจะมีหรือเปล่า
แต่คิดว่ามีนะครับ หนังสืออมตะระดับนี้ ไม่มีก็แย่แล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
MO101
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

http://bobby2books.hypermart.net/stock.html
ถ่ายเอกสารก็ที่นี่เลย
------
TVI ลองขอให้ที่นี่เป็น sponsor ดูซิครับ
+++ unlog

โพสต์ที่ 6

Intelligent Inverstor
ให้ซื้อ ที่ Asia Book หรือ B2S มีทั้ง 2 ที่ครับ
แต่ที่ B2S จะถูกกว่านิดนึง เพราะมี promotion 750 บาท

ให้ซื้อเล่มที่เป็นปกอ่อนที่พิมพ์ ล่าสุด ปี 2003 นะครับ
เพราะจะมี commentary จาก Jason Zweig
มี footnote ช่วยอ่านในทุกๆบท และเกือบทุกหน้า

แม้ว่าหนังสือจะหนาเพิ่มขึ้นอีกเท่าตัว เป็น 600 หน้า
แต่อ่านง่ายกว่าเดิมครับ ...
(ส่วนเนื้อหาเดิม ยังอยู่ครบ )
เพราะเหมือนมีคน Guide ในการอ่านให้ไม่หลงประเด็น
และมีตัวอย่าง ในเหตุการณ์ปัจจุบันประกอบด้วย

ถ้าขึ้เกียจอ่าน
ให้อ่าน บทที่ 1 ,8,20 กํพอครับ เนื้อๆ เกี่ยวกับ attitude

อิอิ....
Shaihalud

โพสต์ที่ 7

ที่ kinokuniya emporium ครับเล่มละ 2500 บาท
Tan

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณครับผมลองไปดูที่ B2S แล้ว Intel 1350 บาท แต่ Security ไม่มี
แล้วถ้าเราจะสั่งจาก Amazon ต้องทำยังไงเหรอครับผมลองเข้าไปดูแล้วขั้นตอนเขายุ่งยากจังเลย จับต้นชนปลายไม่ถูก
supachail

โพสต์ที่ 9

รบกวนถามว่า ทั้งสองเล่ม ใครเป็นผู้แต่ง Buffet หรือ เกรแฮม
แล้ว เล่มล่าสุด edition เท่าไหร่ สำนักพิมพ์อะไรครับ
WEB

โพสต์ที่ 10

SECURITY ANALYSIS เขียนโดย BENJAMIN GRAHAM AND DAVID DODD ครับ EDITION 5 คือฉบับล่าสุด แต่ EDITION ที่ 2 ปี1940 จะน่าอ่านที่สุดครับ ส่วน INTELLIGENT INVESTOR เขียนโดยBENJAMIN GRAHAM คนเดียว ฉบับปี 2003 จะดีสุดอย่างที่คุณ +++ UNLOG บอกครับ เล่มแรก 2500 บาท เล่มที่สอง 750 บาทครับ ถ้าเลือกเล่มเดียว เล่มหลังน่าจะมีประโยชน์กว่าครับ
ล็อคหัวข้อ