พึ่งไปอ่าน blog สมาชิกในห้องนี้ท่านหนึ่ง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
2 dogs
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

พึ่งไปอ่าน blog สมาชิกในห้องนี้ท่านหนึ่ง

โพสต์ที่ 1

เก่งจังครับ  กำไร50เท่าตัว
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า
nearly_vi

โพสต์ที่ 2

ใครอ่ะ
nearly_vi

โพสต์ที่ 3

ไม่ใช่ๆ ต้องถามว่า ถือตัวไหนอ่ะครับ?
thawattt

โพสต์ที่ 4

ใครกันครับ ต้องไปขอคารวะเป็นลูกศิษย์ด้วยคนแล้วครับ

แล้ว 50 เท่าเล่นอยู่กี่ปีครับ

แล้วคิดอย่างไรตอนซื้อว่า มันมีโอกาสขึ้นสูงไปขนาดนั้น มีแรงบันดาลใจอะไรที่ทนถือได้โดยไม่ขายตอนเด้งแรก ๆ  ความอดทน และความเชื่อมั่นเป็นยอดเลยครับ

แบบนี้ต้องเรียกว่า เป็น บัพเฟท เมืองไทยครับ

คุณ 2 dogs น่าจะสัมภาษณ์สักหน่อยนะครับ
naris
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ไม่รู้บล็อคไหน

แต่คงจะเป็นคุณ YOYO มั๊ง

หนุ่มโฉด วิดวะจุฬา :P
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
2 dogs

โพสต์ที่ 6

ครับ blog ของเสี่ย yoyo ครับ
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า
khun_parinya

โพสต์ที่ 7

เดี๋ยวนี้ใคร ๆ ก็มี blog ส่วนตัวกันแล้ว
apichai214
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 8

naris wrote
ไม่รู้บล็อคไหน

แต่คงจะเป็นคุณ YOYO มั๊ง

หนุ่มโฉด วิดวะจุฬา
ฉายานี้ท่าน YOYO ได้แต่ใดมา :D
house

โพสต์ที่ 9

ทั่นนริศเปี่ยมธรรมา ตั้งให้
YoYo ทำสิ่งใดนา วานบอก
รอคุณนริศมาแปะ ท่อนจบ :D
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
yoyo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

:'O  ... ป๋มไม่ได้โฉดซักกะหน่อย ... เจอเสี่ยนริสแซวฝ่ายเดียว.....  :oops:

ส่วนเรื่องที่ได้ผลตอบแทน 50 เท่านั้น มีข้อผิดพลาดนะครับ .. ผมยังไม่เก่งพอขนาดทำผลตอบแทนได้มากขนาดนั้นครับ เมื่อกี้ๆอ่านเองก็ตกใจครับ .. เลยไปนั่งค้นๆดูว่ามีจุดไหนที่ผิดพลาด ก็น่าจะเป็นบทสัมภาษณ์ในสกุลไทย มีจุดที่เขียนบอกว่าผมลงทุน 2 แสนกลายเป็น 13 ล้าน .. ตรงนี้ในเวปสกุลไทยมีผิดพลาดนิดหน่อยครับ คือเค้าตกไปว่าหลังจากผมลงไปด้วยเงิน 2แสนไปครึ่งปี คุณแม่ก็ให้เงินลงทุนมาเพิ่มอีก 1.5 ล้าน เพราะฉะนั้นต้องเข้าใจว่า ผมเริ่มลงทุนจาก 1.7 เป็น 13 จะถูกต้องกว่าครับ (ในฉบับที่พิมพ์ออกมาขายมีแก้ไขแล้ว สงสัยในเวปเอา version เก่าที่ยังไม่ได้แก้ลงไปครับ) ต้องขอโทษด้วยครับที่ทำให้เข้าใจผิด  :bow:  :bow:  :bow:

ขอเน้นตัวใหญ่ๆอีกรอบเดี๋ยวคนอ่านจะเข้าใจผิด
"ผมยังไม่ได้ทำได้ถึง 50 เท่าครับ .. เข้าใจผิดกันเล็กน้อย"
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
sunrise

โพสต์ที่ 11

[quote="yoyo"]:'O
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
house

โพสต์ที่ 12

7 เท่้ากว่้าๆ ในสามปี นี่ก็อลังการสุดๆแล้วครับ

อยากทำได้มั่งจัง :oops:
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
TheGodFather

โพสต์ที่ 13

ผมเพิ่งได้เข้าไปอ่านบล็อกของคุณ YOYO เมื่อวานนี้เองครับ...
อ่านแล้วติดใจ Add เข้า BlogRoll ของผมแล้ว จะได้เข้าไปอ่านบ่อยๆ

ได้ความรู้ด้านการลงทุนเพียบ  :lol:
"โอม ชัมลาภา จาเลน ไนเยน สวาหะ ประสิทธิเม"

My Weblog : http://www.kwanchai.org/weblog
โพสต์โพสต์