Port ผมลบ 8% แล้วครับ !!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

โหดร้ายและเกรี้ยวกราด
matrix
Verified User

โพสต์ที่ 32

007-s เขียน: พอดีมีคนสงสัยฝากถามค่ะว่า

ทำไม...ต้อง...บนหลังอูฐ...คะ

:oops:

น่าจะเป็นนิทานอีสป   ที่เจ้าของบรรทุสัมภาระบนหลังอูฐไว้เพียบ
โดยไม่สนใจว่าอูฐมันจะรับน้ำหนักไหวหรือไม่

สุดท้ายพอเจ้าของวางเพียงฟางเส้นเล็กๆบนหลังของมันอีก  
เท่านั้นแหละ   หลังอูฐจึงหักสิ้นใจต่อหน้าเจ้าของเลย

เปรียบเหมือน " ความอดทน อดกลั้น สิ้นสุดลงแล้ว "   :'O
007-s

โพสต์ที่ 33

ขอบคุณค่ะ คุณ matrix

:lol:  งงอยู่นาน

สรุป คนที่วางฟางลงมาเรื่อยๆยันเส้นสุดท้ายเนี่ย
เขาเห็นเราเป็นอูฐ

:?
กระบี่อยู่ที่ใจ

โพสต์ที่ 34

ขอบคุณค่ะ คุณ matrix

งงอยู่นาน

สรุป คนที่วางฟางลงมาเรื่อยๆยันเส้นสุดท้ายเนี่ย
แหม!คุณ 007-s นี่ ชั่งเหน็บแนมได้เจ็บจริงๆนะคับ :wink:
ภาพประจำตัวสมาชิก
2 dogs

โพสต์ที่ 35

คงต้องปรับใช้ตามแต่ละประเทศครับ
ถ้ามาเมืองไทย หม่อมอ..คงเทียบกับนักลงทุนกับควา... มั้งครับ
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า
lekmak333

โพสต์ที่ 36

สอดคล้องดีจริงๆๆ  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
MO101
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

ออกนอกบ้านยังผวา ไม่หาย
อยู่เฉยๆ ยังผวานโยบาย

มองในแง่ดี ยังไม่มีนโยบายตอนเที่ยงคืน
ยังพอนอนหลับได้
poppo

โพสต์ที่ 38

ผมว่านะ คุณ 007-s เปิดกระทู้โพสทัศนะมุมมองทุกวันเลยดีกว่า ได้ทั้งความรู้ มุมมองใหม่ๆ และรอยยิ้ม :)  :)  :)  :)
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 39

ฮ่าๆๆ  สงสัย หม่อม คงไม่เห็นนักลงทุนรายย่อยเป็นอูฐนะครับผมว่า

เค้าคงเห็นเราเป็นเต่า นะครับ กระดองแข็งรับน้ำหนักได้เยอะ ก็เลย
เติมฟางลงมาทีละฟ่อน ๆ มากกว่า   ลองดูว่าเมื่อไหร่ กระดองจะแตก แน่เลย
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
Kitcat

โพสต์ที่ 40

เล่นหุ้นปีแรกก็ได้รับประสบการณ์ดีๆ ปฏิวัติเอย หม่อมถุยเอย นอมินีเอย สรุปแล้ววันนี้ลบไป สิบเปอร์เซ็นต์ แล้วก็มีทีท่าว่าจะลงไปได้อีกเรื่อยๆ ผมว่านะ ถ้าเลือกตั้งรอบหน้า "เหลี่ยม" กลับมาสงสัยผมคงต้องเลือกเหลี่ยมแล้วล่ะ
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 41

Port ผมก็ลงไป 8.5% แล้วครับจากต้นปี
_________
MMT

โพสต์ที่ 42

ของผมลบไปแล้ว 4%

:cry:  :cry:
ISUZU

โพสต์ที่ 43

เพิ่งตื่นเข้ามา บ่ายนี้เล่นเอามึนไปเลย เพราะมัวแต่ทำงาน เย็นมาดู 555.. อีกแล้วครับท่านอ๋วย (ไม่อยากโทษทั่นนะ แต่อดไม่ได้ ท่านแถลงได้ทุกเรื่องจริงๆ)
คิดไปเองว่า MAI ยังไงก็มีแต่รายย่อย ยืนซัดกันเอง พรบ.ต่างชาติมันไม่ส่งผลต่อผลประกอบการ และนอมินี่เหรอก็ไม่มีอยู่แล้น
ส่งผลสุดท้ายเห็นกับตาเอง เพียงแค่ไม่ถึงเดือน ต่อค.เชื่อมั่น แม้ว่าหุ้น MAI ที่มีแต่รายย่อยถือ แข็งแค่ไหน แต่ในแง่จิตวิทยาเมื่อมอง SET ลงแดงๆ วิ่งๆ ก็เอาขายบ้าง แต่สังเกตุดีๆ ว่าหุ้นบางตัวที่ดี แม้จะลงตาม แต่ก็ลงด้วย VOL บางเฉียบ ประมาณว่า มีคนรับก็โยนใส่ให้ (กลายเป็นคนรับสบายเลย..) ซึ่งถ้าวิแคะ แล้วน่าจะเป็นอารมณ์แพนิคตาม SET อย่างไรก็ตาม ผมว่าพรุ่งนี้มันส์กว่าแน่ๆ ยังไงก็ควบคุมอารมณ์ให้ดีก่อนตัดสินใจนะครับ
ล่าสุด ของผมลงไป 10% แล้ว  :cry:
สุรยุทธ์"เล็งปรับครม.ขิงแก่เข้า7ออก3

9 มกราคม 2550 23:09 น.
รัฐบาลภายใต้การนำของพล.อ.สุรยุทธ์ จุลานนท์ นายกรัฐมนตรี ได้ตัดสินใจปรับคณะรัฐมนตรีอีกครั้งหนึ่ง ภายใต้สถานการณ์การเมืองที่กดดันในหลายด้าน การปรับครม.หนนี้ ถือเป็นครั้งที่สองในรอบ 3 เดือนของการเข้ามาบริหารประเทศ โดยมีกระแสข่าวในเบื้องต้นว่ามีการปรับออก 3 ตำแหน่งและปรับเข้า 7 ตำแหน่ง

สำหรับการแต่งตั้งรัฐมนตรีในครั้งแรกที่ผ่านมาค่อนข้างจะฉุกระหุก เนื่องจากเวลามีน้อยในการทาบทาม จึงไม่ได้จำนวนคนเท่าที่ควร และต้องทำไปก่อน โดยคัดเลือกมาเพียง 26 คน รวมนายกฯ เป็น 27 คน

จากนั้นเมื่อกลางเดือนพฤศจิกายน พล.อ.สุรยุทธ์ ได้ปรับครม.ครั้งแรก โดยมีการแต่งตั้งเพิ่มอีก 2 คน คือนายประสิทธิ์ โฆวิไลกุล อดีตอธิการบดีมหาวิทยาลัยหัวเฉียว มาดำรงตำแหน่งรัฐมนตรีประจำสำนักนายกฯ กลั่นกรองงานด้านกฎหมาย

รวมทั้งนายสมหมาย ภาษี อดีตรองปลัดกระทรวงการคลังและที่ปรึกษารมว.คลัง มาดำรงตำแหน่งรมช.คลัง เพื่อช่วยงานในการวางกรอบงบประมาณรายจ่ายประจำปี รวมเป็นรัฐมนตรีในรัฐบาลสุรยุทธ์1/2

อย่างไรก็ตาม ในการประชุมครม.ปลายเดือนธันวาคมที่ผ่านมา ที่ประชุมได้มีการอนุมัติตำแหน่งรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ตามที่นายวิจิตร ศรีสะอ้าน รัฐมนตรีว่าการฯ ได้ทำเรื่องเสนอเข้าไป โดยให้เหตุผลถึงภาระหน้าที่ความรับผิดชอบของกระทรวงศึกษาฯมีขอบข่ายที่กว้างขวางในการบูรณาการด้านการศึกษา จึงขอเพิ่มรัฐมนตรีเพื่อความฉับไวในการทำงาน

นอกจากนี้ กระทรวงพาณิชย์ กระทรวงมหาดไทย กระทรวงสาธารณสุข ก็ได้ขอเพิ่มตำแหน่งรัฐมนตรีช่วยอีกด้วย ซึ่งคาดว่าจะอยู่ในอัตราการปรับครม.สุรยุทธ์1/3นี้ ที่ยังคงมีตำแหน่งว่างถึง 7 ตำแหน่ง

ผู้สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมว่า สำหรับกระทรวงที่มีรัฐมนตรีว่าการฯ และรัฐมนตรีช่วยว่าการฯ มีเพียงกระทรวงต่างประเทศ ก.เกษตรฯ ก.คมนาคม ก.มหาดไทย ก.อุตสาหกรรม ก.คลัง และยังเหลืออีก 13 กระทรวง ที่ยังไม่มีรัฐมนตรีช่วยว่าการฯ

สำหรับการปรับครม.สุรยุทธ์1/3 ล่าสุดนี้ รายงานข่าวแจ้งว่า ได้มีการปรับตำแหน่งรมว.คลัง โดยแต่งตั้งม.ร.ว.จัตุมงคล โสณกุล อดีตรมว.คลัง มารับตำแหน่งแทน ม.ร.ว.ปรีดิยาธร เทวกุล ที่จะไปนั่งในตำแหน่งรองนายกรัฐมนตรีดูแลด้านเศรษฐกิจเพียงตำแหน่งเดียว

นอกจากนี้ จะแต่งตั้งน.ต.ประสงค์ สุ่นศิริ สมาชิกสภานิติบัญญัติ อดีตรมว.ต่างประเทศ เป็นรองนายกฯด้านความมั่งคง น.พ.มรกต กรเกษม ที่ปรึกษารมว.สาธารณสุข มาเป็นรมช.สาธารณสุข รวมถึงรัฐมนตรีที่อยู่ในสายพล.อ.ชวลิต ยงใจยุทธ อดีตนายกรัฐมนตรี เข้ามาด้วย โดยที่รัฐมนตรีที่อาจจะถูกปรับออกอาทิ นายธีระ สูตะบุตร รมว.เกษตรฯ นายสิทธิชัย โภไคยอุดม รมว.ไอซีที ที่ถูกตั้งฉายารัฐมนตรีที่โลกลืม
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 44

Port ผม -4.6%

ROE - 5.9% ครับ

ยังไหวอยู่ สู้ๆ :)
VI ฝึกหัด
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 45

ROE -7.84% สู้ต่อๆ
I do not sleep. I dream.
ทุ่งทานพระจันทร์

โพสต์ที่ 46

ผมลบ 3
beammy

โพสต์ที่ 47

เสมอตัวแล้วครับวันนี้

หลังจากเห็นตัวแดงๆ ในพอร์ตมาร่วม 3 อาทิตย์

:(  :(  :(  ...
sutira

โพสต์ที่ 48

วันนี้พอร์ตผม +7% แล้ว   อีกนิดเดียวก็ใกล้ของเดิมแล้ว :lol: :lol:
2 dogs

โพสต์ที่ 49

อีก 0.65%จะตะกายกลับไปที่เดิมได้แล้วครับ  :cheers:
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า
bigshow

โพสต์ที่ 50

-10%  แล้ว :'O  :'O  :'O
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
คนเรือ VI

โพสต์ที่ 51

+1.18% ครับ

เอาน่ะ ต้องไหลตามน้ำครับ หมดหม่อมนี้ ก็คงจะมีหม่อมอื่นเหมือนกัน
ด่าให้พอใจ แล้วตั้งสติใหม่ดีกว่า
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 52

ROE - 4.0%  แล้วครับ อิอิ :)
VI ฝึกหัด
sunrise

โพสต์ที่ 53

ยังไม่รอดครับ

อีกเยอะเลย  :lol:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
2 dogs

โพสต์ที่ 54

[quote="sunrise"]ยังไม่รอดครับ

อีกเยอะเลย
sunrise

โพสต์ที่ 55

[quote="2 dogs"][quote="sunrise"]ยังไม่รอดครับ

อีกเยอะเลย
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
neo2neo

โพสต์ที่ 56

-4.6% ครับ  ทำใจแล้วว่าจะรอปันผลดีกว่าครับ :(
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 57

ROE - ไม่ถึง 1% แล้ว เย้ๆ :)
VI ฝึกหัด
Obe-one

โพสต์ที่ 58

ผมสมาชิกใหม่ thaivi  ครับ

port ผม -9.35% ตั้งแต่ต้นปี 50 ครับ
sogo

โพสต์ที่ 59

-25% ครับ