SVOA,TUF,TIPCO ช่วยวิจารณ์ด้วยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
lieng
ผู้ติดตาม: 0

SVOA,TUF,TIPCO ช่วยวิจารณ์ด้วยครับ

โพสต์ที่ 1

แต่ละตัวเป็นอย่างไร ลงทุนได้หรือไม่ครับ ขอบคุณมากๆครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

SVOA น่าจะเป็นหุ้นที่จัดในหมวด Turnaround นะครับ การลงทุนในหุ้นประเภทนี้คุณต้องตรวจความมั่นคงของกิจการให้ดี เช่นฐานะทางการเงิน ส่วนแบ่งตลาด เท่าที่เห็นตอนนี้เขาลุกตลาดมาก แต่เรื่องงบดุลยังไม่เคยสังเกตุ คุณอาจได้ผลตอบแทนมาก หรืออาจพลาดท่าเลยก็ได้ ต้องดูให้ดีนะครับ

TUF น่าจะจัดอยู่ในหมวดค่อยๆโตไปเลื่อยๆ ลงทุนก็น่าจะได้ปันผลดี แต่คอยสังเกตูการตลาดให้ดี

TIPCO ไม่ทราบครับ
ภากร
Verified User

โพสต์ที่ 3

TUF ดีครับ มีความเป็นบรรษัทภิบาล ผู้บริหารมีความสามารถ เน้นธุรกิจหลัก
เป็นผู้นำตลาด ไม่(ค่อย)มีหนี้ และมีวัฒนธรมมองค์กรที่ทำให้ได้เปรียบในการแข่งขัน
แต่ไม่รู้ว่าราคาแพงไปหรือเปล่า ว่าจะซื้อเหมือนกัน ใครรู้ช่วยตอบที
ภากร
Verified User

โพสต์ที่ 4

TUF ดีครับ มีความเป็นบรรษัทภิบาล ผู้บริหารมีความสามารถ เน้นธุรกิจหลัก
เป็นผู้นำตลาด ไม่(ค่อย)มีหนี้ และมีวัฒนธรมมองค์กรที่ทำให้ได้เปรียบในการแข่งขัน
แต่ไม่รู้ว่าราคาแพงไปหรือเปล่า ว่าจะซื้อเหมือนกัน ใครรู้ช่วยตอบที
ล็อคหัวข้อ