นสพผู้จัดการรายวัน กับpost to day รายวัน ใครอ่นแล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

นสพผู้จัดการรายวัน กับpost to day รายวัน ใครอ่นแล้ว

โพสต์ที่ 1

พอดีว่ากำลังสมัครแบบรายปี กำลังคิดว่าจะสมัครเจ้าไหนดี
ใครอ่านสองฉบับนี้แล้วช่วยออกความเห็นด้วยคับ
Shaihalud

โพสต์ที่ 2

ผู้จัดการรายวัน ไม่แนะนําครับ interest rate ผิด,ข้อมูลตารางหุ้นคลาดเคลื่อน
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 3

ผู้จัดการออกจะ bias เล็กน้อยครับ แต่เริ่มดีขึ้นมากหลังจากคุณวสันต์เข้ามา
โดยรวมแล้วคุณภาพก็ถือว่าดีมาก

ส่วน Post Today น้องใหม่ไฟแรง เนื้อหาเข้มข้มจริงๆครับ

ถ้าเป็นไปได้ควรอ่านทั้งสองฉบับ

หมายเหตุ: ผมอ่านเฉพาะบางข่าวบางคอลัมน์เท่านั้นเองครับ ส่วนพวก
interest rate ราคาหุ้น ดูจาก internet กับแหล่งอื่น เช่นธนาคารโดยตรง
คนใต้ต้นคูน

โพสต์ที่ 4

ต้องอ่านอย่างระมัดระวังเป็นพิเศษสำหรับนสพ. ผู้จัดการ อาจจะเจอข่าวล่อ ข่าวลวง ข่าวทุบ และข่าวลาก ได้ง่าย ๆ มาก โดยไม่รู้ตัวและตกเป็นเหยื่อ ถ้าเราวิเคราะห์พลาด เพราะว่า
สนธิ --> นสพ.ผู้จัดการ --> นาย-ก
ส่วนไทยโพสต์ มีรอบด้านกว่าและดูเป็นกลางกว่า

สรุปก็คือ อ่านทั้งสองฉบับ แต่ก็จะไม่เสียเงินซื้อ นสพ. ผู้จัดการอ่านเอง ไปหรอยอ่านตามที่ต่าง ๆ โดยไม่เสียเงินดีกว่า
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 5

ในฐานะคนที่เรียนมาทางด้านหนังสือพิมพ์ ขอยืนยันว่าไทยโพสต์ดีมากครับ แต่ถ้าเอาด้านธุรกิจ อยากให้อ่านหลายๆเล่มครับ แล้วมองหาความแตกต่าง การวิเคราะห์วิจับต่างๆ มาเทียบกันครับ คือเล่มไหนก็เชื่อไม่ได้หรอกครับ อ่านแล้วต้องคิดตาม มองให้ออกว่าควรจะเป็นอย่างไรต่อไป
Expecto Patronum!!!!!!
ziggybumboy

Post today

โพสต์ที่ 6

Post today ดีนะคะ เนื้อหาเข้มข้นดีมีรอบด้าน หลายเรื่องให้เราเรียนรู้ไม่ใช้เเค่เรืองธุรกิจอย่างเดียว เเต่เป็นทางด้านอื่นๆด้วยเเละก็อัตราค่าสมาชิกก็มี Promotion ด้วย เเต่ไม่เเน่ใจว่ายังมีpromotionอยู่รึเปล่า
varin5

โพสต์ที่ 7

:D :D เลือก postดีกว่าเพราะผู้จัดการเปลี่ยนไป ...5555
ํััyong value investor
manu

โพสต์ที่ 8

ผู้จัดการตอนนี้กำลังยืด รู้ทุกเรื่องแต่เชียร์รัฐบาล เห็นข่าวคนที่เพิ่งครบกำหนดจากการล้มละลาย ( Mr. globalization) กินข้าวกับนาย ก บ่อย
ขุนคลังคนใหม่หน้าเดิม ก็เคยเขียนที่นี่

ผมอ่านมาตั้งแต่เขาทำรายวัน บทความแปลดื้อๆจาก นิตยสารต่างประเทศ
มีบ่อย ก็ o.k. เขาเชียร์รัฐบาลดี ทั้งที่เมื่อก่อน เคยเขียนแอนตี้นาย ก ร่ำรวยจากสัมปทาน

ผู้จัดการเปียนไป๊
maomao20033

โพสต์ที่ 9

ผมแฟนPost todayครับ
:D : :D :D
www.thaihoon.com เข้ามาพูดคุยกันนะครับ
ล็อคหัวข้อ