คิดยังไงกับเหตุการณ์วันนี้ ใครเข้าซื้อมั่งครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
banchachit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คิดยังไงกับเหตุการณ์วันนี้ ใครเข้าซื้อมั่งครับ

โพสต์ที่ 1

แดงเต็มกระดานกันไปทั่วโลกเลยนะครับวันนี้ มีใครได้เข้ามาเก็บหุ้นเพิ่ม (หรือขายก็ไม่ว่ากัน) บ้างครับ ช่วยกันคอมเมนต์กับเหตุการณ์หน่อยครับ โดยเฉลี่ยว วันนี้พอร์ตลงกันไปเท่าไรครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
cryptonian_man

โพสต์ที่ 2

ไม่ทราบเลยครับว่าแดงกันทั่ว นึกว่าแดงแค่บ้านเรา

ยังไงก็รับเข้ามาอีก 2 ส่วนที่เหลือยังสบายดี มีลูกธนู ตัวเดียวอาการไม่ค่อยดี
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
banchachit

โพสต์ที่ 3

ที่ออสเตรเลีย All Ord ลงไป 174 จุด หรือ 2.8 %  พอร์ตผมก็เสียหายพอสมควรครับแต่ยังไม่แย่ทำตลาดโดยรวม (สงสัยเป็นเพราะวิ่งไปรอล่วงหน้าที่ก้นเหวตั้งแต่ต้นสัปดาห์แล้ว)  :D  เสียดายที่ไม่มีเงินสดไว้ซื้อเพิ่ม มีหลายตัวเลยครับที่อยากซื้อ  :roll:
Radio
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

เข้ามารับอีกนิดหน่อย ตอนนี้ได้แล้ว  เต็ม port 100%  พอดี
เห็นท่าจะต้องขอเพิ่มทุนจากแม่บ้านอีกแล้ว
nearly_vi

โพสต์ที่ 5

หมดเงินไปนานแล้ว

มีแต่หุ้น  :cry:
ไม่ขอเป็นถึง "กูรู" ขอเป็นแค่ "กูรวย" ก็พอ...
007-s

โพสต์ที่ 6

แดงฉานเลยวันนี้ แดงเดือด แดงได้แดงดี สีไม่มีตก

:lol:
mprandy

โพสต์ที่ 7

ซื้อแหลกเลยครับ วันนี้ ตัวไหนลงซื้อดะ

หมดไปหลายส่งท้ายเดือน พอดีเงินเดือนออก :lovl:

ตามหลักการ VI ว่าไว้ ซื้อตอนคนอื่นขาย
shinnozuke

โพสต์ที่ 8

นิ่งสงบ สยบเคลื่อนไหว        8)
Oatarm

โพสต์ที่ 9

ใครใคร่ซื้อก็ซื้อไป  แต่ตัวที่อยู่ใน Short List  ยังถูกไม่พอ  ต้องใจเย็น และ มีวินัย  เล่นตามแผน
aor_vi

โพสต์ที่ 10

ดูกระดานวันนี้แสบตามาก เพราะว่ามันแดงเหลือเกิน  :wink:
"คนที่ไม่เคยล้มเหลวเลย โอกาสที่จะประสบความสำเร็จนั้นยาก"
fantasia

โพสต์ที่ 11

ตกลงมันแดงเพราะอะไรครับ หมายถึงทั้งทั่วโลกและบ้านเราด้วย
เพิ่งเปิดมาดูตอนบ่าย งง ๆ แฮะ
แต่ snc บวกสวนเฉยเลยแฮะ
scubidu

โพสต์ที่ 12

Radio เขียน:เข้ามารับอีกนิดหน่อย ตอนนี้ได้แล้ว  เต็ม port 100%  พอดี
เห็นท่าจะต้องขอเพิ่มทุนจากแม่บ้านอีกแล้ว
อยากได้ source of fund แบบนี้มั่งจัง

ของผมโชคดีครับเมื่อวานนี้ขายเอาทุนคืนมาหมดแย้ว

หุ้นที่เหลืออยู่เป็นส่วนของ อิอิ ล้วน ๆ เย่
กุหลาบงามหลังฝน

โพสต์ที่ 13

เวลาขึ้นไม่ขึ้นเวลาลงดันลงตาม
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
007-s

โพสต์ที่ 14

http://www.bbznet.com/scripts3/view.php ... r=numtopic

เอาราคาผลไม้มาฝาก  :lol:
เพื่อนผมบอกว่า ตลาดเช้า

ตลาดผลไม้ บักสีดาขาย 3000 นะครับ

ผลไม้อื่นๆ ไม่ทราบครับ

เพื่อนๆท่านอื่น เช็คข่าวแล้วบอกกันด้วย

กดลงมามิดแก๊ปแรกแระ .......แต่.........

อย่านอนใจ เก็บกระสุนไว้หน่อยด้วย......ยังมีอีกแก๊ปเปิดอยู่

:lovl:
S&K Fund

โพสต์ที่ 15

ยังไม่ได้ซื้อครับ  หุ้นที่เล็งไว้ยังไม่ได้ราคาที่ต้องการ

เรามาเป็น เต่า ดีกว่า
vivitawin

โพสต์ที่ 16

shop กระจาย ... และที่มีอยู่ก็ short ออก บางส่วนลดเสี่ยงไปนิดหน่อย
mprandy

โพสต์ที่ 17

fantasia เขียน:ตกลงมันแดงเพราะอะไรครับ หมายถึงทั้งทั่วโลกและบ้านเราด้วย
เพิ่งเปิดมาดูตอนบ่าย งง ๆ แฮะ
แต่ snc บวกสวนเฉยเลยแฮะ
คือเหตุผลผมว่าไม่ค่อยมีหรอก ในเมกาเขาว่าเป็นเรื่อง subprime mortgage ซึ่งมันก็เป็นข่าวมาตั้งนานแล้ว แถมประกาศ earning ก็ดีกันเป็นส่วนใหญ่ เข้าใจว่าพร้อมใจกันขายทำกำไรมากกว่า

ส่วนเมืองไทยหรือเมืองอื่น ๆ ก็น่าจะตามเมกาเขาหน่ะ

เดี๋ยวอาทิตย์หน้าก็ขึ้นอีกแหละ

ส่วนหุ้น SuperNatural Corp นี่ ต้องถามคุณ yoyo หรือคุณพอใจอ่ะ บ่มีฟามเห็น  :wink:
Blueblood
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 18

[quote="mprandy"]

ส่วนหุ้น SuperNatural Corp นี่ ต้องถามคุณ yoyo หรือคุณพอใจอ่ะ บ่มีฟามเห็น
It's earnings that count
sirivajj

โพสต์ที่ 19

อืม พอร์ตของผมคงเพราะไม่ได้ขึ้นอะไรกับเขาที่ผ่านมา
วันนี้ ก็เลยได้รับผลกระทบน้อยมาก

และตัวที่ตั้งใจจะซื้อ ก็ลงน้อยมากเช่นกัน

ก็คงจะ Wait & See ต่อไป

:wink:
What do you mean.?
poppo

โพสต์ที่ 20

หุ้นเต็มมือแล้ว ตังค์หมดด้วย เลยไม่ทำอะไร

ผมว่าใครที่ขึ้นมานั่งรถขบวนนี้ด้านในๆอยู่แล้ว ก็นั่งต่อไปเฉยๆเถอะครับ อย่ากระโดดลงเลย เดี๋ยวจะขาหักแบบผม :lol:  :lol:  :lol:

ส่วนใครที่จะกระโดดขึ้นรถรอบนี้ ก็ดูคันที่ว่างๆ และยัง มีน้ำมันอยู่ให้วิ่งไปได้อีกไกลค่อยกระโดดขึ้น เพราะสถานการณ์หุ้นขึ้นแบบนี้ เรามักจะอารมณ์ดีเป็นพิเศษ ลด MOS ลงแล้วกระโดดขึ้นกัน แล้วมักจะมาพบทีหลังว่ารถไฟน้ำมันหมดแล้ว
Kermit

โพสต์ที่ 21

กุหลาบงามหลังฝน เขียน:เวลาขึ้นไม่ขึ้นเวลาลงดันลงตาม
เฮ้อ!!!! หัวอกเดียวกันเลยครับ :cry:
"Hope for the Best, Plan for the Worst."
beammy

โพสต์ที่ 22

Fund Flow เข้ามา ก้อเขี๊ยววว เขียว

Fund Flow ออกไป ก้อแด๊งงง แดง

เอาเป็นว่า หุ้นตัวไหนที่มี Margin of Safety อยู่ละก้อ ซื้อไปเถอะครับ

8)  ...
murmur

โพสต์ที่ 23

เหลือแต่
ptt ,team ,se-ed
nanakorn

โพสต์ที่ 24

วันนี้ซื้อ RMF ครับ
Everything I do, I do it for you.
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 25

โค้ด: เลือกทั้งหมด

สรุปมูลค่าการซื้อขายสิ้นวัน
ณ วันที่ 27/07/2007 

หน่วย : ล้านบาท 
นักลงทุน ซื้อ ขาย สุทธิ 
สถาบัน 4,720 7,370 -2,649.24 
ต่างชาติ 8,037 12,222 -4,184.90 
ในประเทศ 22,111 15,277 6,834.14 
มูลค่าการซื้อขายรวม 34,868.77 

ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
chartchai madman

ชาวสวน

โพสต์ที่ 26

วันนี้รอรับ se-ed และ aprint ไม่ลงเลย แข็งแรงดีจริงๆ ท้ายๆตลาดเลยสวมวิญญาณชาวสวนไปเรียบร้อยครับ หมดตังค์แล้วครับ  :lol:  :lol:  :lol:
san

โพสต์ที่ 27

เงินสด 80  หุ้น 20
...
ถัดจากนี้...รอ....ครับ
ขอบคุณ รุ่นพี่ๆ รุ่นน้องๆ ครูบา อาจารย์ ในนี้ ที่แนะนำเรื่อง วิธีการลงทุนที่ดี นะครับ
อ. โจ กับ พี่พอใจ ยังเป็นขวัญใจ เสมอครับ
วันนี้ อ. โจ ได้ลง นสพ ด้วย .....อิอิอิ
mprandy

Re: ชาวสวน

โพสต์ที่ 28

[quote="chartchai madman"]วันนี้รอรับ se-ed และ aprint ไม่ลงเลย แข็งแรงดีจริงๆ ท้ายๆตลาดเลยสวมวิญญาณชาวสวนไปเรียบร้อยครับ หมดตังค์แล้วครับ
phuja

โพสต์ที่ 29

Wait & see ตามคำแนะนำ ของคุณกุหลาบงามหลังฝน วันนี้เลยลอง snc
บวก 5 กว่า ๆ  ขอบคุณ หลาย ๆ ท่านที่ให้ความรู้ค่ะ  :D
กุหลาบงามหลังฝน

โพสต์ที่ 30

ดูราคาดีๆนะคับ อย่าให้การลงของราคาหุ้นในวันนี้ทำให้คิดว่าหุ้นที่คุณสนใจมันถูก อย่าลืมว่ามันขึ้นมาหลายวันแล้วนะคับจ้าวนาย
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
โพสต์โพสต์