สวัสดีครับ มือใหม่แนะนำตัวครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
toptop120
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สวัสดีครับ มือใหม่แนะนำตัวครับ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีทุกคน ยินดีที่ได้รู้จักครับ

เป็นมาร์มือใหม่ แล้วก็นักลงทุนมือใหม่ด้วยครับ
beammy

Re: สวัสดีครับ มือใหม่แนะนำตัวครับ

โพสต์ที่ 2

toptop120 เขียน:สวัสดีทุกคน ยินดีที่ได้รู้จักครับ

เป็นมาร์มือใหม่ แล้วก็นักลงทุนมือใหม่ด้วยครับ
เป็นมาร์ที่ไหนครับ ผมหาเพื่อนอยู่ ได้ 2-3 คนล้ะ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ  :8)  ...
toptop120

โพสต์ที่ 3

ตอนนี้มีโอกาสได้เลือกเป็นมาร์ สองแห่งน่ะครับ

กำลังตัดสินใจว่าจะไปที่ไหนดีระหว่าง ACLS กับ KGI ยังไม่แน่ใจไปที่ไหนดี

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ชื่อ Top นะครับ
beammy

โพสต์ที่ 4

รายย่อย หรือว่าสถาบันครับพี่

ผมดูๆ เอเชียพลัส ฟิลลิปส์ ภัทร ดีบีเอส อยู่ครับ

ยังตัดสินใจไม่ได้  :8)  ...
toptop120

โพสต์ที่ 5

เพิ่งเริ่มก็คงต้องเป็นรายย่อยก่อนน่ะครับ ^^

ยังไม่รู้จะหาลูกค้ายังไงเลยครับ
beammy

โพสต์ที่ 6

toptop120 เขียน:เพิ่งเริ่มก็คงต้องเป็นรายย่อยก่อนน่ะครับ ^^

ยังไม่รู้จะหาลูกค้ายังไงเลยครับ
ดูพวก account ที่ status นิ่งๆ ไว้นะครับ

มือใหม่ยังหาลูกค้าเองลำบาก ต้องอาศัย Handle ลูกค้าเก่าไว้ และพวกที่นิ่งๆ อยู่นี่ เอากลับมาเทรดให้ได้ ก้อ ok แล้วครับ ลองดู  :8)  ...
toptop120

โพสต์ที่ 7

เข้าไปแบบไม่มีลูกค้านี่ เค้าจะโอนลูกค้าให้เราบางส่วนหรอครับ

เพื่อนผมบางคนก็ได้โอนรายย่อยมาเหมือนกัน
beammy

โพสต์ที่ 8

toptop120 เขียน:เข้าไปแบบไม่มีลูกค้านี่ เค้าจะโอนลูกค้าให้เราบางส่วนหรอครับ

เพื่อนผมบางคนก็ได้โอนรายย่อยมาเหมือนกัน
ส่วนใหญ่เด็กจบใหม่ไม่มีประสบการณ์ เขาจะให้ลูกค้ารายย่อยเรามา take control บางส่วนครับ วงเงินไม่เกิน 5 ล้านบาท

พอทำได้ไปซักพักใหญ่ๆ ประสบการณ์และผลงานเริ่มมีให้เห็น เขาจะให้ลูกค้าที่วงเงินสูงขึ้นตามลำดับมาให้เราดูแล ครับ  :8)  ...
toptop120

โพสต์ที่ 9

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะนะครับ ช่วยทำให้มีกำลังใจพอสมควรเลย
beammy

โพสต์ที่ 10

ถ้าเราเป็นที่ปรึกษา และให้คำแนะนำอย่างถูกต้อง ไม่ชักชวนให้ลูกค้าเทรดพร่ำเพรื่อ ทำการบ้านไปตอบลูกค้าได้อย่างสม่ำเสมอ ยึดถือความมั่งคั่งของลูกค้าเป็นสำคัญ

ลูกค้าใหม่แทบไม่ต้องหาเลยครับ ลูกค้าเก่าเขาเอามาให้เราเองเลยครับ  :lol:  ...
toptop120

โพสต์ที่ 11

งั้นผมคงต้องทำการบ้านหนักกว่าเดิม  ดีที่ยังพอมีพื้นมาเยอะพอรับมือได้บ้าง

^^
โพสต์โพสต์