การใช้ internet trading

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
rich_girl
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

หน้าจอยุ่งยากมั้ยค่ะ

แล้วการใช้งานยากหรือป่าว

มีหนังสือแนะนำด้วยก็ดีค่ะ

ถ้าเป็นมือใหม่ควรผ่านมาร์ หรือ คีย์เองดี

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
beammy

โพสต์ที่ 2

ของผมคีย์เองครับ ไม่ยุ่งยากถึงขนาดมือสมัครเล่นจะทำเองไม่ได้ เด๋วนี้ application ดูสบายตา อ่านตัวเลขง่าย ครับ

แล้วอีกอย่าง เรื่องอะไรที่ผมจะต้องเสียเงินค่าธรรมเนียมเพิ่ม จากการส่งคำสั่งผ่านมาร์เก็ตติ้ง ในเมื่อผมคีย์เอง ประหยัดไปได้ ล้านละ 1 พันบาท ครับ

การลงทุน ไม่น่าจะเกิดจากการความรีบร้อนด้วยครับ  :8)  ...
...

โพสต์ที่ 3

แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
rich_girl

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณค่ะ
nung-2-3

โพสต์ที่ 5

เล่นเองสนุกดีครับ  :oops:  หรือไม่พี่ลองเข้าไปฝึกเทรดด๔เองได้ครับ ที่ www.gsnewzealand.com แล้วคลิกที่ Demo ครับไม่ต้องใส ไอดีกับพาส นะครับ คลิก Demo แล้วคลิก ok รอแปปก็เข้ได้แล้วครับ
แล้วก็คลิก ENG เพื่อเปลี่ยนภาษครับ
หรืออยากเข้าห้องสนทนาหุ้น ลองเข้ามาที่ www.gold2sky.com ครับ
MindTrick

โพสต์ที่ 6

อ่านคู่มือโหลดเวบโบรก เลยครับ ง่ายๆ .
ถ้าไม่เข้าใจตรงไหน โทรไปถาม เป็นแล้ว เป็นเลย เหมือนหัดขี่ จักรยาน ล่ะ

ถ้าของ กิมเอง ลูกเล่นเยอะครับ แต่เล่นซื้อแล้วถือยาว คงไม่จำเป็นต้องใช้ ส่วนมากลูกเล่นต่างๆจะช่วยแบบเล่นเร็วๆ
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
007-s

โพสต์ที่ 7

การคีย์เอง ไม่ยากค่ะ เข้าใจได้ง่ายๆกว่าฟังก์ชั่นมือถือบางรุ่นอีก

แต่เรื่องของเรื่องคือ ระวังเผลอไผล ช่วงใจไม่อยู่กะเนื้อกะตัว คีย์พลาด

....เคยปรากฏให้เห็นมาแล้ว นานๆที

ประเภท จะซื้อ msc เป็น ขาย mcs ไรเงี้ย ....จำได้เลาๆว่า เจ้าของคดีนี้ ก็รู้สึกจะคนในเวบแถวๆนี้อ่ะค่ะ  :?
ยังมีอีกหลายตัวที่ชื่อคล้ายกัน
smit _simat /irpc_ ircp /bmcl_becl /mint_mnit /brook_brock /......และอื่นๆ

ยังมีหนักกว่านี้อีก เข้าใจว่าปีที่แล้วหรือไง ที่เป็นที่ตื่นตะลึงกันไปใหญ่
ที่ใครน่ะ คีย์ขายผิดตัว จากจะขาย advanc-f ดันคีย์ขาย pttep-f ที่ราคา advanc-f ....กรณีนี้ รู้สึกจะทำเงินหายเป็นหลักล้านบาท  :vm:

ไม่ได้จะขู่ให้กลัวนะคะ
แต่อยากเตือนให้มีสติเสมอ ก่อนกดคำสั่งยืนยันการซื้อขาย ....ไม่มีความจำเป็นใดเลยที่ต้องรีบ....สูดหายใจลึกๆเรียกสติหนึ่งเฮือกก่อนกดคอนเฟิร์มเสมอ

:mrgreen:
โพสต์โพสต์