ผิดปกติไปสำหรับการขึ้นของราคาทอง ผมว่าต้องมีอะไรแน่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผิดปกติไปสำหรับการขึ้นของราคาทอง ผมว่าต้องมีอะไรแน่

โพสต์ที่ 1

SPOT MARKET IS OPEN
closes in 10 hrs. 36 mins.
Jul 19, 2004 02:53 NY Time
Bid/Ask 407.80 - 408.30
Low/High 404.00 - 408.30
Change +1.60 +0.39%
30daychg +12.90 +3.27%
1year chg +60.75 +17.50%
sponsored by¬
ภาพประจำตัวสมาชิก
noone
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เงินสำรองระหว่างะประเทศ

โพสต์ที่ 2

สงสัยครับว่าตอนนี้มีประเทศไหนที่ยังคงใช้ทองเป็นเงินสำรองระหว่างประเทศอยู่รีเปล่าครับ เป็นไปได้มั้ยว่ามีหลายประเทศ หรือกองทุนที่เห็นว่าความเสียงในเรื่องของค่าเงินยูเอสมันสูงไปเพราะหนี้ของรํฐบาลอเมกามันสูงขึ้นเรื่อยๆ หลายรายเริ่มเปลี่ยนการถือครองมาเป็นทองโดยค่อยๆทยอยซื้อ

และก็สัยอีกครับว่าจะหาดูเงินสำรองระหว่าประเทษของประเทศที่พัฒนาแล้วได้ที่ไหน เคยเปืดดูนิตยสาร Econimist แต่ไม่เห็นมี อย่างเช่น ของอเมกา อังกฤษ เยอรมัน
@^.^@
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ตลาดโลกเริ่มมีความกังวลเกี่ยวกับเศรษฐกิจสหรัฐฯว่าอาจจะอ่อนตัวลง และรัฐมนตรีคลังของสหรัฐอาจจะยกเลิกนโยบายค่าเงินดอลล่าร์แข็ง เมื่อเงินดอลล่าร์มีความน่าสนใจลดน้อยลง ทองก็จะมีค่าเพิ่มขึ้นครับ
ล็อคหัวข้อ