เรื่องเดิมๆสำหรับมือใหม่ ขอคำแนะนำโบรกเกอร์ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
jack5515566
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เรื่องเดิมๆสำหรับมือใหม่ ขอคำแนะนำโบรกเกอร์ครับ

โพสต์ที่ 1

หาข้อมูลเองแล้วบางส่วน
แต่อยากได้คำแนะนำสำหรับผู้มีประสบการณ์
ช่วยกันโหวตให้หน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ.................มือใหม่ :D
jack5515566

ที่ดูไว้

โพสต์ที่ 2

ที่ดูไว้ตามลำดับ
1 บริษัทหลักทรัพย์ กิมเอ็ง (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน)
2 บริษัทหลักทรัพย์กสิกรไทย
3 ซีมิโก้ [/img][/quote][/list]
Hughes

โพสต์ที่ 3

สวัสดีครับ

ตอนนี้ผมใช้อยู่สองอัน

1. กิมเอ็ง
2. ktbs

กิมเอ็งดีมากครับ บริการดีคนดูแลพอร์ทผมมีความรู้พูดจารู้เรื่องอัธยาสัยดี

Ktbs อันนี้ต้องบอกว่าบริการไม่ดีเท่ากิมเอ็งครับค่อนข้างจะมั่วๆซั่วๆ
แต่ software/web รู้สึกจะมี feature มากกว่ากิมเอ็งนะแต่่การเรียบเรียงข้อมูลก็ห่วยแตกมากครับจะใช้ resource อะไรทีหาไม่เจอ

ผมใช้สองอันนี้เพราะมันอยู่ในตึกออฟฟิสผมครับ จะไปทำอะไรก็สะดวกหน่อย
ใจจริง account ที่สองอยากเปิดกับ tisco ไม่ก็ กสิกร อะไรพวกนี้แต่รู้สึกว่าไม่มีอยู่ใกล้ๆ
jack5515566

ขอบคุณครับ

โพสต์ที่ 4

ขอขอบคุณมากครับที่ให้ความเห็น
ไม่รุ้VIคนอื่นๆใช้อะไรครับ
Diablo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ผมใช้ซีมิโก้ครับ
เหตุผล
1.ไม่จำกัดวงเงินขั้นต่ำเมื่อเปิดบัญชีี (ผมเงินน้อยน่ะครับ)
2.ไม่มีการคิดค่าธรรมเนียมซื้อขายขั้นต่ำ (โบรกเกอร์อื่น 50บาท สำหรับวงเงินเท่าผมนี่ก็ไม่น้อยครับ)
3.โอนเงินเข้าบัญชีเพิ่มง่าย หน้าตาเว็บไซต์ไม่ซับซ้อน ครับ
ที่กล่าวๆไป รู้สึกว่ากิมเอ็งก็จะมีข้อดีเดียวกัน
ตอนแรกผมส่งคำขอเอกสารไปทั้งสองที่
แต่เอกสารของซีมิโก้เขาส่งมาถึงบ้านก่อน ผมเลยสมัครกับซีมิโก้ไปครับ  :D
(จนถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้เอกสารกิมเอ็งเลยนะนี่):shock:
รูปภาพ
cara_bown

มือใหม่เหมือนกัน

โพสต์ที่ 6

ผมก็ส่งคำขอ ไปสองที่ เหมือนคุณ Diablo
- ซิมิโก้ มาถึงก่อนเหมือนกันครับ
- ของกิมเอ็งผมเห็นเอกสารยังไม่มา  เลยโทรไปเช็ค
 ที่ไปรษณีย์ ปรากฎว่า เอกสารมาถึงก่อน ซิมิโก้ อีกครับ
 มาถึงก่อน ซิมิโก้ วันหนึ่งด้วยซ้ำ พอดีไม่มีใครอยู่บ้าน มันก็เลยตีกลับไปครับ
 คิดจะส่งคำขอไปใหม่อยู่เหมือนกัน แต่กลัวบริษัท เขาด่าเอา 555
 เพราะว่าเขาส่งมาแบบ ems  แต่ซิมิโก้ เป็นไปรษณีย์ลงทะเบียนธรรมดา
i_sarut

โพสต์ที่ 7

[quote="Diablo"]ผมใช้ซีมิโก้ครับ
เหตุผล
1.ไม่จำกัดวงเงินขั้นต่ำเมื่อเปิดบัญชีี (ผมเงินน้อยน่ะครับ)
2.ไม่มีการคิดค่าธรรมเนียมซื้อขายขั้นต่ำ (โบรกเกอร์อื่น 50บาท สำหรับวงเงินเท่าผมนี่ก็ไม่น้อยครับ)
3.โอนเงินเข้าบัญชีเพิ่มง่าย หน้าตาเว็บไซต์ไม่ซับซ้อน ครับ
ที่กล่าวๆไป รู้สึกว่ากิมเอ็งก็จะมีข้อดีเดียวกัน
ตอนแรกผมส่งคำขอเอกสารไปทั้งสองที่
แต่เอกสารของซีมิโก้เขาส่งมาถึงบ้านก่อน ผมเลยสมัครกับซีมิโก้ไปครับ
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
SunShine@Night

โพสต์ที่ 8

ผมใช้ของ SICCO ครับ

ใช้ง่ายดีเพราะเป็นระบบ streamimg เหมือนของ Settrade

ค่าธรรมเนียมก็น่าจะพอๆกับ Broker รายอื่นๆ ครับ ถ้าทำ ATS ก็ 0.2%
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
axonvi

โพสต์ที่ 9

ใช้ง่ายดีเพราะเป็นระบบ streamimg เหมือนของ Settrade

ค่าธรรมเนียมก็น่าจะพอๆกับ Broker รายอื่นๆ ครับ ถ้าทำ ATS ก็ 0.2
streaming เป็็็็นยังไงครับ
และ ATS คืออะไรรืครับ  :oops:
K o S o L
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

axonvi เขียน:
streaming เป็็็็นยังไงครับ
และ ATS คืออะไรรืครับ
ผมมือใหม่ครับ
โพสต์โพสต์