CITIGROUP จะเป็นอะไรไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ignorant
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มีใครตามข่าว CITIGROUP บ้างครับ

เห็นเมื่อคืนมีตัดขาย Smith Barney ไป 51% ได้ตังมาเกือบๆ 3 พันล้านดอล

แต่ขาดทุนต่อเนื่องมา 5 ไตรมาสแล้ว รวมกัน 3 หมื่นกว่าล้านดอล

แล้วเขาจะหาทางเพิ่มทุนด้วยวิธีไหนได้อีกอะครับ

แล้วสมมติ สมมติ สมมติ สมมติว่า  CITI หาเงินมาเพิ่มทุนตัวเองไม่ทันกับการขาดทุนไปเรื่อยๆ แล้วจะเกิดอะไรขึ้นต่อโลกบ้างไหมครับ

มีใครตามข่าวใกล้ชิดบ้างครับ

ป.ล.ไม่ได้ถือหุ้นบริษัทนี้หรอก แต่อยากได้มุมมองของผู้รู้ว่า มันจะส่งผลกระทบอะไรบ้าง กรณีร้ายสุด
Hughes

โพสต์ที่ 2

เจรจาลดหนี้ได้ไหมครับ?
adi

โพสต์ที่ 3

สงสัยว่าต้องตัดส่วนอื่นขายเพิ่ม
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
ignorant

โพสต์ที่ 4

แล้วจะต้องตัดอะไีรขายเพิ่มอีก ต้องตัดขายนานอีกเท่าไร น่าคิดนะครับ เพราะถ้าเศรษฐกิจซึมยาวแบบนี้.....

เหมือนกับ AIG ที่รัฐบาลฉีดไปแล้ว 8 หมื่นล้าน จะต้องฉีดอุ้มไปอีกเท่าไร และถึงเมื่อไร
โพสต์โพสต์