หุ้นเป๊ปซี่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นเป๊ปซี่

โพสต์ที่ 31

น้ำอัดลมหรือ ชาเขียว ต่าง ก็ มีส่วน ผสม ของ คาเฟอิน.......วันก่อน ได้ เห็นขวด ชาเขียว ของบริษัทฯ หนึ่ง เขียนไว้ ข้างขวดเลยว่า มีส่วนผสมของ คาเฟอิน อยู่ ยัง งง เหมือนกัน ว่า มีกับเขาด้วยหรือ............ผมเลย สรุปว่า ทุกอย่าง มี เติมแต่ง ก็มี ส่วนผสมของ ยาเสพติดทั้งนั้น คาเฟอิน ผมถือเป็นยาเสพติดชนิดหนึ่ง แต่ ไม่มี โทษเท่านั้นเอง ปัจจุบัน ผมก็ยังดื่มกาแฟและ ชา อยู่เหมือนเดิม

ssc เห็นกำไร จากน้ำ เปล่า สูงขึ้นนะครับ แต่ น้ำอัดลมลดลงตามภาวะตลาดที่แย่ลง........คิดว่า ปัจจัยพื้นฐาน ยังคงไม่เปลี่ยนเท่าไหร่ ดีนะครับ ที่เขามีน้ำเปล่า มาช่วย แต่ถ้า ถามว่า ถ้าเขาเริ่มทำ ชาเขียวกับเขาด้วย อะไรจะเกิดขึ้นครับ ???????
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

หุ้นเป๊ปซี่

โพสต์ที่ 32

ชาเขียวมีคาเฟอีนประมาณ 10-50 มิลลิกรัมต่อหนึ่งถ้วย 6 ออนซ์ (ขึ้นอยู่
กับวิธีชงด้วย)

ชาเขียวร้อนมีประโยชน์มาก ชาเขียวเย็น (เข้าใจว่า) ไม่ค่อยมีประโยชน์
Shaihalud
Verified User

หุ้นเป๊ปซี่

โพสต์ที่ 33

ผมเลิกดื่มชาเขียวตั้งนานแล้วครับ ยิ่งดื่มยิ่งอ้วน ถ้าคนรักสุขภาพจริง ส่วนมากจะดื่มนํ้าเปล่าครับ หรือไม่ก็ทํานํ้าผลไม้ดื่มเอง นํ้าผลไม้พร้อมดื่มก็ผสมสารเพิ่มความหวานทั้งนั้นแหละครับ
ต.หยวนเปียว

หุ้นเป๊ปซี่

โพสต์ที่ 34

แค่ราคาลงมาก็สารพัดจะจินตนาการ
คัดท้าย

หุ้นเป๊ปซี่

โพสต์ที่ 35

SSC ลงถึงแนวรับแล้วครับ ถ้าใครคิดว่ามันจะดีในระยะยาว ตอนนี้เป็นเวลาเก็บไม้แรกครับ 8)
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
**kisana**

หุ้นเป๊ปซี่

โพสต์ที่ 36

ผมคิดว่าราคานี้น่าสนใจครับ ถ้าเห็นเลข 1* ยิ่งน่าสนครับ
คิดดูครับ ธุรกิจที่เป็นผู้นำอันดับ 1 ไม่ใช่สร้างมาแค่ 1 วันนะครับ และคู่แข่งก็ไม่ได้ทำลายได้ใน 1 วันเหมือนกันครับ ผมว่าราคา ลงแปลกๆ คนอาจจะขายหุ้นนี้แล้วไปซื้อหุ้นที่ร้อนกว่าเป็นได้ครับ แต่ยังๆไงๆ ก็แนะนนำให้มีใน Port ครับ ไม่น่ากลัวครับ อนาคตยังดูดีอยู่ครับ ถ้ายิ่งเป็น Vi ถือไว้เลยครับผมว่าเลข 3* มีให้เห็นอีกแน่ครับ
Tongue

หุ้นเป๊ปซี่

โพสต์ที่ 37

มีแล้วครับ เคยลองกินแล้วด้วยครับ ยี่ห้อ Lipton Wave ครับ อร่อยดีเหมือนกัน