Biz Model วิเคราะห์ธุรกิจเพื่อการลงทุน (เปลี่ยนชื่อเท่าน้น)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
miracles_makers
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Biz Model วิเคราะห์ธุรกิจเพื่อการลงทุน (เปลี่ยนชื่อเท่าน้น)

โพสต์ที่ 61

waiting list ครับ.....
Jinny Wan

โพสต์ที่ 62

ยังคงมีถามเข้ามาเรื่อยๆว่าทันมั๊ย เลยต้องแจ้งแบบนี้ค่ะ
Biz Model รอบนี้เต็มสุดๆเลยค่ะ ซึ่งตอนนี้ถ้าแจ้งชื่อไว้พรรณต้องขออนุญาตลงเป็น Waiting List ให้ก่อนนะคะถ้ามีคนสละสิทธิ์จะแจ้งให้ทราบ และหากไม่ไม่มีใครสละสิทธิ์จะเก็บรายชื่อไว้ เพื่อแจ้งข่าวPre-reserve ให้ก่อนลงกระทู้ 1-2 วันเพื่อจะได้สมัครทัน ถ้าบอกEmail ไว้ให้ด้วยก็ดีค่ะ เพราะพรรณส่งข่าวออกทาง email จะสะดวกและทำให้ทราบด้วยว่าใครได้รับไม่ได้รับเมล์ยังไง
eak1111

โพสต์ที่ 63

ขอเป็น Waiting List นะครับ หรือหากมีรอบหน้ารบกวนแจ้งนะครับ สนใจมาก
watsport11

ขอรอคิวรอบหน้าด้วยคน

โพสต์ที่ 64

รอบหน้าเปิดเมื่อไหร่ รบกวน เมล์บอกด้วยนะครับ
- [email protected]
Tezter

โพสต์ที่ 65

ขอจองสำหรับรอบหน้าด้วยครับ
vorachat

ขอ waiting list ด้วยครับ

โพสต์ที่ 66

ถ้ามีเปิดอบรมอีกช่วยแจ้งด้วยครับ
[email protected]
mee

โพสต์ที่ 67

เปิดอบรมใหม่ช่วยแจ้งด้วยครับ
[email protected]
Jinny Wan

โพสต์ที่ 68

มาแจ้งกำหนดการอบรม Biz Model รอบวันอาทิตย์ที่ 28 มิ.ย.

วันที่อบรม
แก้ไขล่าสุดโดย Jinny Wan เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 27, 2009 11:15 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
NTL

โพสต์ที่ 69

ไม่ทราบว่ามีใครมาจากต่างจังหวัดบ้างครับ
จะชวนกันหารค่า TAXI
PM มานะครับ
ผมมาจากระยอง
เงินต้นอยู่ครบ ผลตอบแทนทบต้น
Jinny Wan

โพสต์ที่ 70

เพิ่มเติมสำหรับท่านที่จะใช้รถไฟฟ้าใต้ดิน สถานีไกล้ที่สุดคือ สถานีศูนย์วัฒนธรรม แล้วใช้ทางออกฝั่งโรบินสันนะคะ แล้วต่อแท็กซี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 71

miracle เขียน:หากไม่มีพื้นฐานของคอร์สนี้ มีแต่งบการเงินอย่างเดียว มันเหมือนมีแต่อาวุธประเภทดาบและโล่ทั้งนั้น ไม่มีอาวุธจำพวก รถถัง ปืนใหญ่ เครื่องบิน F18 หรือจรวด เอาไว้ต่อสู้

:)
ไปสั่งซื้อ F18 แล้วครับ เดี๋ยววิชาแก่กล้าเมื่อไรค่อยขึ้นบิน :lol:  :lol:  :lol:

ขอขอบคุณพี่มนกับคุณพรรณมากๆครับ ที่จัดการอบรมดีๆอย่างนี้ขึ้นมา :bow:  :bow:  :bow:

เหมือนมีไม้มาคนความรู้ที่มีอยู่ให้เข้ากัน :8)
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
SEHJU

โพสต์ที่ 72

sorawut เขียน:
ไปสั่งซื้อ F18 แล้วครับ เดี๋ยววิชาแก่กล้าเมื่อไรค่อยขึ้นบิน :lol:
Jinny Wan

โพสต์ที่ 73

ขอบคุณทุกคนเช่นกันค่ะ อยากให้มีโอกาสได้เจอกันแบบนี้ ได้คุยกันเหมือนเวลามาอบรมนะคะ จะได้ไม่เป็นสังคม Online อย่างเดียว แต่ได้เป็นที่ปรึกษาให้กันและกัน คิดหลายๆคนร่วมกันถกก็จะสนุกและได้อะไรมากกว่าคิดคนเดียว เหมือนWork Shop เมื่อวานนี้ไง เป็นมุมที่ดีสำหรับการเข้ามาสัมมนาด้วยตัวเองคะ

จะพยายาม Create คอร์สที่มีประโยชน์แบบนี้ออกมาเรื่อยๆนะคะ  จะได้สลัดปีกแมงเม่ากันทิ้งกันซะที  :lol:
suthee

โพสต์ที่ 74

ขอบคุณพี่มนตรี และคุณพรรณมากครับ

สมัยก่อนเวลาเลือกหุ้นมักจะใช้อาวุธลับของชาวนินจา(ดาวกระจาย)

เป็นประจำ ไม่กล้าที่จะ focus แต่เดี๋ยวนี้มุมมองทางธุรกิจเปลี่ยนไป

ทำให้รู้ว่าธุรกิจใดมีกลยุทธ์ที่ดีกว่า แม้จะทำธุรกิจคล้ายคลึงกัน

และทำให้เข้าใจ five forces ดีมากกว่าเก่า จากที่เคยอ่านแต่ในหนังสือ

ยังไงคราวหน้าคงได้เจอกันครับ  :D
Jimmy

โพสต์ที่ 75

ขอบคุณครับ คุณ Jinny Wan ถ้ามีโอกาสจะเข้าร่วมอีกครับ
ร็อคกี้ บัลโบว : ชีวิตไม่สำคัญว่าจะต่อยได้หนักแค่ไหน แต่อยู่ที่ว่าเรารับการโดนต่อยได้แค่ไหน (ชีวิตจุดสำคัญอยู่ที่การทนทุกข์ มากกว่าการประสบสุข)
P~O

ขอจองรอบหน้าด้วยครับ

โพสต์ที่ 76

ผมขอจองสำหรับรอบหน้า 1 ที่ครับ ถ้าเปิดรบกวนแจ้งที่ [email protected]

ขอบคุณครับ
nimid

โพสต์ที่ 77

ขอจองสัมมนารอบหน้า 1 ที่ เช่นกันครับ ถ้าเปิดเมื่อไหร่แจ้งที่เมลล์นี้นะครับ [email protected] ขอบคุณครับ
Invisible_heart

โพสต์ที่ 78

ขอขอบคุณ อ.มนตรี คุณ Jinny Wan และผู้มีส่วนร่วมในการจัดงานทุกๆคนเลยนะครับ  :D

2 คอร์ส ที่ผ่านมาคุ้มค่ามากๆครับ
ทำให้คอร์สต่อไปที่จะถึงนี้ ไม่อยากพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ
Gondar

โพสต์ที่ 79

รออ่านบทความอยู่นะครับพี่มน