ข่าวที่ถือว่าดีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ไปเห็นมาว่าห้องสมุดที่ตลาดหลักทรัพย์ได้กำลังปรับปรุงเพื่อจะเปิดบริการถึง 23.00 น. ทุกวัน เริ่มเดือนหน้า แต่ไม่ระบุวันไหน ดีจัง หาเรื่องไปนั่งกันเถอะ ผมคิดว่าน่าจะมีส่วนที่ขายอาหารเครื่องดื่มนะ แต่ที่แน่ๆกว้างขึ้นอ่ะ เห็นแล้ว
Expecto Patronum!!!!!!
MacroArt

โพสต์ที่ 2

อยากไปเปิดร้านขายกาแฟที่นั่นจัง
Shaihalud

โพสต์ที่ 3

ดีใจจัง หนังสือดี ราคาแพง ยืมได้ฟรีๆ
mrdew

โพสต์ที่ 4

สมัครสมาชิกห้องสมุดตลาดหลักทรัพย์ยังไงเหรอครับ เสียค่าบริการยังไง อยากยืมหนังสือห้องสมุด ฯ บ้าง :)
Shaihalud

โพสต์ที่ 5

นักลงทุน นิสิต นักศึกษา และบุคคลทั่วไป
สมัครเป็นสมาชิกห้องสมุดได้ดังนี้
- กรอกใบสมัครสมาชิกห้องสมุดพร้อมข้อมูลสำหรับผู้รับรองให้ครบถ้วน
- แสดงบัตรประจำตัวประชาชนพร้อมสำเนา และบัตรประจำตัวพนักงาน หรือหนังสือรับรองการเป็นพนักงานพร้อมสำเนา หรือบัตรประจำตัวนิสิต นักศึกษาพร้อมสำเนาของผู้สมัครและของผู้รับรอง
- รูปถ่ายขนาด 1 นิ้ว จำนวน 3 รูป
- ค่าประกันความเสียหาย 1,500 บาท สำหรับการยืมหนังสือภาษาไทย+อังกฤษ หรือ ค่าประกันความเสียหาย 300 บาท สำหรับการยืมเฉพาะหนังสือภาษาไทย
- ค่าบัตรสมาชิก 100 บาท
Windy

โพสต์ที่ 6

ขอถามนะครับ
1. ต้องมีผู้รับรองด้วยเหรอครับ แล้วผู้รับรองควรจะเป็นใครครับ
2. เวลาทำการเริ่มกี่โมงครับ เสาร์อาทิตย์เปิดรึเปล่า
3. ถ้าไม่สมัครสมาชิกจะขอเข้าไปอ่านหนังสือเฉยๆ(โดยไม่ยืม)ได้รึเปล่าครับ
4. ถ้าเอารถไปจอดรถที่ตลาดฯเลยได้รึเปล่า
5. หนังสือยืมได้กี่วันครับ
harry

โพสต์ที่ 7

Windy เขียน:ขอถามนะครับ
1. ต้องมีผู้รับรองด้วยเหรอครับ แล้วผู้รับรองควรจะเป็นใครครับ
2. เวลาทำการเริ่มกี่โมงครับ เสาร์อาทิตย์เปิดรึเปล่า
3. ถ้าไม่สมัครสมาชิกจะขอเข้าไปอ่านหนังสือเฉยๆ(โดยไม่ยืม)ได้รึเปล่าครับ
4. ถ้าเอารถไปจอดรถที่ตลาดฯเลยได้รึเปล่า
5. หนังสือยืมได้กี่วันครับ
ผมไปอ่านได้เลย ที่ห้องสมุดครับ แค่แสดงบัตรประชาชนเพื่อแลกกับกุญแจเก็บกระเป๋า

จากข้อมูลของคนก่อน บอกว่าหนังสือรับรองเป็นทางเลือกหนึ่งครับ แค่มีบัตรที่เห็นหน้าเรา ยืนยันตัวเราได้ก็พอครับ คงเป็นบัตรประชาชน หรือที่ราชการออกให้ครับ ส่วนการยืม คิดว่า 7-15 วันไม่เกินนี้ครับ

เวลาทำการตอนนี้ คงเป็นเวลาเดิม 9-18 น. ครับ แต่ปรับปรุงใหม่ จะเปิดทุกวันถึง 5 ทุ่มครับ บอกเริ่มเดือนหน้าแต่ไม่รู้วันที่เท่าไหร่

รถเอาไปจอดได้ครับ แต่ผมไม่มีรถเลยไม่รู้ว่ายังงัยบ้าง เห็นมีคนเอาไปก็หลายคน ลองโทรไปถามก่อนครับ www.set.or.th มีข้อมูลของห้องสมุดครับ
Windy

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณมากครับคุณ Harry :)
jina

โพสต์ที่ 9

ห้องสมุดตลาดหลักทรัพย์ ประทับตราจอดรถได้เพียง 2 ชั่วโมงนะค่ะ หลังจากนั้น ค่าจอดชั่วโมงละ 30 บาท

ไปรถไฟฟ้า ใต้ดิน ดี ที่สุด ลงสถานีศูนย์สิริกิต และ เดินทางออกตลาดหลักทรัพย์
harry

โพสต์ที่ 10

ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 18 ตุลาคม 2547 เปิดให้บริการห้องสมุดรูปแบบใหม่ ทันสมัย บริการทุกวัน
ไม่เว้นวันหยุด ตั้งแต่เวลา 08.30 23.00 น.

ข้อมูลแน่นอนมาแล้วครับ ไปกันเถอะ ถ้าว่างผมจะไปประเดิมวันแรกเลย
MO101
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 11

ฮืมม เดี๋ยวไปด้วยคน
เหมือน meeting เลยนะ
harry

โพสต์ที่ 12

up ครับ จันทร์หน้าแล้ว ไปเจอกันได้ครับ
ล็อคหัวข้อ