แหล่งหนังสือถูกๆที่ไหนบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
tzy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แหล่งหนังสือถูกๆที่ไหนบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

แหล่งมือสองหรือลดราคาที่ไหนมีบ้างครับ วันก่อนเจอเล่มนึง 400 แพงจริงๆ
ส่วนตัวสนใจด้านนี้แต่ไม่ค่อยมีเงินมาก แต่อยากศึกษาด้านนี้ดู
ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

จตุจักรครับ
GERRARD007

โพสต์ที่ 3

ผมว่าหนังสือมือหนึ่งราคาไม่แพงนักก็มีเยอะแยะไปนะครับ อย่างเช่นหนังสือของ ดร.นิเวศน์ ราคาแต่ละเล่มก็ 100 กว่าบาทเองนะครับ หรือหนังสือของท่านอื่นๆก็เช่นเดียวกัน ผมซื้อมาแล้วนำมาใช้เทรดหุ้นแค่เดือน 2 เดือนก็ซื้อหนังสือได้หลาย 10 เล่มเลยนะครับ แบบว่าหนังสือนั้นมีคุณค่ามากกว่าราคาที่หน้าปกนะครับ...

ถ้าหากเป็นหนังสือมือสองที่ขายตาม jj ผมว่ามันเก่าและคงล้าสมัยมากๆ ถ้าหากว่าอยากศึกษาข้อมูลเมื่อวิกฤติที่ผ่านมา เป็นอย่างไรอันนี้ก็น่าซื้อครับ

รวยด้วยหุ้น

http://www.kewell007.blogspot.com/
neo_potato_Th
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ผมว่าพวกเราโชคดีมากครับอยู่ไทยหนังสือราคาถูกจริงๆ

เมืองนอกจะซื้อทีนี่ ต้องคิดหนักT.T

ผมไปเที่ยวกลับมาซื้อมาแต่หนังสือ ไม่ได้ซื้อของฝากเลย :lol:
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
MYBIZ

โพสต์ที่ 5

หาซื้อช่วงสัปดาห์หนังสือก็ดีนะครับถูกดี(บางเล่ม)ที่มีเหลืออยู่ในสต๊อก
ไปครั้งที่แล้วก็ได้มาหลายเล่มเหมือนกัน ประมาณว่าพอคนซื้อเยอะแล้วเลย
ขายสมนาคุณลูกค้าราคาทุนสักหน่อย เล่มละร้อยกว่ามาขายรวมๆ5เล่มร้อย
ยังงี้(หนังสืออ.นิเวศน์ด้วย)
จุดหมายปลายทาง อาจไม่ใช่ที่สุดของความงดงาม
investor9000

โพสต์ที่ 6

ของฟรี มีในเน็ต ทั้งนั้น ลองค้นดูซิครับ
Ikarous

โพสต์ที่ 7

ตรงวัดพระศรีบางเขนมี 1 ร้านครับ
myqwerty

โพสต์ที่ 8

จตุจักร เลยครับ แต่หาๆ หน่อยนะครับ :)
genedemonvi

โพสต์ที่ 9

ผมว่าสำคัญที่คุณค่าของมันนะครับ

จะเป็นนักลงทุนแบบเน้นคุณค่าทั้งทีอย่าไปเสียดายครับ

ถ้าเงินไม่มาก แทนที่จะหาซื้อหนังสือมือสอง (ที่วัดดวงพอสมควรว่า จะได้หนังสือดีหรือเปล่า หรือไอ้ที่ถูกนั้น เนื้อหาอาจห่วยกว่าราคา หนำซ้ำยังพาออกทะเลอีก)

ผมว่า เอาเวลาที่จะไปเดินหาหนังสือมือสอง เดินเข้าไปร้านหนังสือใหม่ SE-ED เลยครับ

จากนั้นก็เดินไปที่โซนบริหารธุรกิจหรือการลงทุน แล้วก็อ่านครับ อ่านจนกว่าจะพอใจ เพราะร้านเหล่านี้ ไม่มีการไล่ลูกค้า  แล้วก็ประเมินคุณค่าของหนังสือเล่มนั้น

จนกว่าจะมั่นใจว่า หนังสือมีคุณค่าพอค่อยซื้อ

ผมว่า บางทีมันอาจจะดีกว่าหาซื้อหนังสือเก่านะครับ
tzy

โพสต์ที่ 10

ก็คงจะสะสมเงินซื้อมือ1หละครับ แต่บางเล่มมันไม่มีขายแล้ว
อย่าง new buffettology อยากจะลองอ่านซักครั้ง เลยจะลองหาตามร้านมือ2ดูอะครับ
KB

โพสต์ที่ 11

ยืมห้องสมุดมหาลัยถูกสุดครับ
@bangkok

โพสต์ที่ 12

[quote="genedemonvi"]ผมว่าสำคัญที่คุณค่าของมันนะครับ

จะเป็นนักลงทุนแบบเน้นคุณค่าทั้งทีอย่าไปเสียดายครับ

ถ้าเงินไม่มาก แทนที่จะหาซื้อหนังสือมือสอง (ที่วัดดวงพอสมควรว่า จะได้หนังสือดีหรือเปล่า หรือไอ้ที่ถูกนั้น เนื้อหาอาจห่วยกว่าราคา หนำซ้ำยังพาออกทะเลอีก)

ผมว่า เอาเวลาที่จะไปเดินหาหนังสือมือสอง เดินเข้าไปร้านหนังสือใหม่ SE-ED เลยครับ

จากนั้นก็เดินไปที่โซนบริหารธุรกิจหรือการลงทุน แล้วก็อ่านครับ อ่านจนกว่าจะพอใจ เพราะร้านเหล่านี้ ไม่มีการไล่ลูกค้า
@bangkok

โพสต์ที่ 13

[ความ] = คำ
neo_potato_Th

โพสต์ที่ 14

tzy เขียน:ก็คงจะสะสมเงินซื้อมือ1หละครับ แต่บางเล่มมันไม่มีขายแล้ว
อย่าง new buffettology อยากจะลองอ่านซักครั้ง เลยจะลองหาตามร้านมือ2ดูอะครับ
ผมโชคดีมากครับ
มันเหลืออยุ่ร้านดอกหญ้าแถวบ้านพอดีเล่มนึง  :lol:  :lol:  :lol:
ไม่มีคนสนใจผมก็คว้ามาo_O
ชอบเล่มนี้มากครับ
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
CHANG2007

โพสต์ที่ 15

http://www.se-ed.com/eShop/Book/BookDet ... eSupport=1

มีให้สั่งครับ อยากได้อะไร ลองค้นดู
MYBIZ

โพสต์ที่ 16

อย่าลืมไปเที่ยวงานสัปดาห์หนังสือแห่งชาตินะครับ
เริ่มวันที่ 26 มี.ค. - 6 เม.ย. 2553 นี้ มีหนังสือน่าสนใจและลดราคามากมาย
------------------------------------------------------------
เหนือกว่าวอลสตรีท (One Up On Wall Street) &        
หุ้นสามัญกับกำไรที่ไม่สามัญ (Common Stocks & Uncommon Profits)
มีจำหน่ายที่ www.fp.co.th ใครที่ยังไม่มีหรือกำลังหาซื้ออ่านอยู่
ก็เข้าไปดูรายละเอียดได้นะครับ
จุดหมายปลายทาง อาจไม่ใช่ที่สุดของความงดงาม
โพสต์โพสต์