n-park ยังมีอนาคตไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
train10
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

ขอบคุณ คุณ rifaat ที่ให้ข้อมูลดีๆๆ และเพื่อนในห้องที่แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันนะครับ แต่ตัวนี้ที่ผมได้อ่านๆๆความคิดเห็นของคุณ rifaat แล้วผมก็คิดเหมือนคุณนั่นแหละครับ ผมดูตัวนี้มาประมาณ 3ปี ได้แล้วตั้งแต่ราคามันอยู่ประมาณ0.33 ในความคิดผมคิดว่า คุณแค่ดูการบริหารของคนที่เข้ามาใหม่ ตั้งแต่คนเก่าออกไป ก็น่าจะเห็นอนาคตของบริษัทแล้วว่ามันจะไปในทางที่ดีหรือไม่ดี แล้วถ้าคดีตอนเดือน กันยานี่ คลี่คลายหมดละก็ ผมว่าพวกเราก็คงต้องชมผู้บริหารละครับ ว่าเก่งจริงๆ ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับหุ้นตัวนี้นะครับ
Belffet

โพสต์ที่ 32

ได้ข่าวว่าเป็นโต้โผเปิดโรงแรมหรูหลังห้างพารากอน

เป็นข่าวดีหรือไม่ครับ?
DemonInvesting

โพสต์ที่ 33

train10 เขียน:ขอบคุณ คุณ rifaat ที่ให้ข้อมูลดีๆๆ และเพื่อนในห้องที่แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันนะครับ แต่ตัวนี้ที่ผมได้อ่านๆๆความคิดเห็นของคุณ rifaat แล้วผมก็คิดเหมือนคุณนั่นแหละครับ ผมดูตัวนี้มาประมาณ 3ปี ได้แล้วตั้งแต่ราคามันอยู่ประมาณ0.33 ในความคิดผมคิดว่า คุณแค่ดูการบริหารของคนที่เข้ามาใหม่ ตั้งแต่คนเก่าออกไป ก็น่าจะเห็นอนาคตของบริษัทแล้วว่ามันจะไปในทางที่ดีหรือไม่ดี แล้วถ้าคดีตอนเดือน กันยานี่ คลี่คลายหมดละก็ ผมว่าพวกเราก็คงต้องชมผู้บริหารละครับ ว่าเก่งจริงๆ ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับหุ้นตัวนี้นะครับ
ตกลงเสริมสินเจ้าของไอเดียให้พนักงานมีคำขวัญช่วงวิกฤต "I Will Survive" แกออกไปแล้วเหรอ ... ไม่ได้ตามนาน
pak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 34

หลักทรัพย์ N-PARK  
แหล่งข่าว N-PARK  
หัวข้อข่าว สรุปผลการดำเนินงานของบจ.และรวมของบริษัทย่อยไตรมาสที่2(F45-3)  
วันที่/เวลา 17 ส.ค. 2553 08:34:19  

สรุปผลการดำเนินงานของบจ.และรวมของบริษัทย่อยไตรมาสที่2(F45-3)
                    บริษัท แนเชอรัล พาร์ค จำกัด(มหาชน)

สอบทาน
                                                     (หน่วย : พันบาท)
                                            สิ้นสุดวันที่  30 มิถุนายน
งบการเงินรวม
                                      ไตรมาสที่ 2              งวด 6 เดือน
             ปี                    2553        2552        2553        2552

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ              210,385    (71,422)    118,883    (556,666)
  กำไร (ขาดทุน) สุทธิต่อหุ้น (บาท)     0.0045    (0.0015)     0.0025      (0.015)

งบการเงินเฉพาะกิจการ
                                      ไตรมาสที่ 2              งวด 6 เดือน
             ปี                    2553        2552        2553        2552

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ             (26,343)     (6,939)    106,767    (464,527)
  กำไร (ขาดทุน) สุทธิต่อหุ้น (บาท)   (0.0006)    (0.0001)     0.0023     (0.0125)

ประเภทรายงานของผู้สอบบัญชีในงบการเงิน
       แสดงความเห็นอย่างมีเงื่อนไขและมีข้อสังเกต

หมายเหตุ : 1. โปรดดูรายละเอียดงบการเงิน รายงานของผู้สอบบัญชี และหมายเหตุ
               ประกอบงบการเงินจากระบบบริการข้อมูลตลาดหลักทรัพย์

"ข้าพเจ้าขอรับรองว่าข้อมูลที่รายงานข้างต้นนี้ถูกต้องทุกประการ พร้อมกันนี้บริษัทได้จัดส่งงบ
  การเงินฉบับเต็มผ่านทางสื่ออิเล็กทรอนิกส์ของตลาดหลักทรัพย์และส่งต้นฉบับให้กับสำนักงาน
  ก.ล.ต.เรียบร้อยแล้ว"

ลงลายมือชื่อ _______________________
                                         ( นายจุมพลภัทร์ พูลทรัพย์ )
                                         ผู้มีอำนาจรายงานสารสนเทศ
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
chowbe76

โพสต์ที่ 35

โอ้วววววววววว
วงเล็บมันหายไปแล้ว
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
ภาพประจำตัวสมาชิก
laohanant

โพสต์ที่ 36

:ohno:  ทำให้หุ้นจาก 200 กว่าบาท หรือ สตางค์เดียวเนี่ยมันช่างเป็นงานที่แสนง่าย  :ohno:

(ใครเอาไปหว่าฮิฮิ คิดเอาเอง :wink: )

:la:  ทำมั้ย ทำไม แต่การทำให้หุ้นสตางค์เดียวขึ้นทีละสตางค์เนี่ย อย่าให้พูดเลย นึกแล้วเหนื่อยแทน :la:

(แล้วคราวนี้ล่ะใครจะได้ ขอให้ทุกท่านค้นพบสัจธรรมแห่งความเป็นจริง :pray: ขอให้โชคดีครับทุกท่าน)
Detect and Act on the market 's error.

โพสต์ที่ 37

ตอนแรกนึกว่ากำไรสองแสนก็คิดว่าเป็นไปได้อยู่เฮ้ยนี่กำไรสองร้อยกว่าล้านเลย ... เป็นไปได้ไง เพราะรายได้มันไม่พอจ่ายค่า SG&A ด้วยซ้ำ ...อ้อ กำไรจากการจำหน่ายทรัพย์สินและยกเลิกโครงการรวมแล้วประมาณ 28x ... แต่งวดล่าสุดค่าใช้จ่ายในการบริหารลดลงแล้ว สงสัยว่าจะเปลี่ยนผู้บริหารแล้วจริง
ถึงตลาดจะฟูมฟายมากแค่ไหน ก็ยินดียืมไหล่ให้เธอซบ ยืมอกให้เธอซับน้ำตา
atitus.b

โพสต์ที่ 38

ขอถามหน่อยสิครับ

ว่าทำไม N-Park ถึงไม่มีคนวางขายฝั่ง offer เลยอะครับ

ทั้งที่ ราคา Bid 0.05 มีคนขายตลอดเวลา งงครับ
Radio
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 39

Ceiling ที่ 0.05 บาทครับ ถ้าตั้งoffer 0.06 บาทจะเกิน Ceiling
atitus.b

โพสต์ที่ 40

Radio เขียน:Ceiling ที่ 0.05 บาทครับ ถ้าตั้งoffer 0.06 บาทจะเกิน Ceiling
ขอบคุณมากครับ อายจังเลยผม  :oops:  :oops:
Albino

โพสต์ที่ 41

หุ้น กำไร ดีๆ มีเยอะแยะ นะครับ  :o
picklife

โพสต์ที่ 42

เพิ่งเห็นราคาวันนี้ 555+

ผมมีนะครับตัวนี้ ตอนนี้กำไร150%แล้ว
:cheers: :cheers: :cheers: :cheers:

ปล.มีอยู่300หุ้นนะครับ :P
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 43

picklife เขียน:เพิ่งเห็นราคาวันนี้ 555+

ผมมีนะครับตัวนี้ ตอนนี้กำไร150%แล้ว
:cheers: :cheers: :cheers: :cheers:
555 มีอยู่ 300 หุ้น แล้ว กี่เด้ง ล่ะครับ น้อง ปิ๊ก
แก้ไขล่าสุดโดย Paul VI เมื่อ พุธ ส.ค. 18, 2010 6:34 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
นพพร

โพสต์ที่ 44

หรือว่ามันจะมีอนาคตจริงๆ :shock:
ก้าวแรกที่เล็กๆ แต่เป็นก้าวที่ยิ่งใหญ่ของชีวิต
atitus.b

โพสต์ที่ 45

หลอกกันเล่นหรือเปล่า  :lol:
ซุนเซ็ก

โพสต์ที่ 46

เป็นใครกล้าซื้อหลักแสน(บาท)มั่งเนี่ย  รวยไปเลย 5 เด้ง
ผมไม่ได้อยู่ในเว็บนี้แล้ว, มีอะไรติดต่อได้ทาง FB - 27/9/2555
"วิธีการที่ถูกต้อง มีได้มากกว่าหนึ่งวิธี"
สมุดบันทึกของผม http://suntse.wordpress.com
Facebook https://www.facebook.com/giggswalk
Croyoty

โพสต์ที่ 47

จะลองซื้อสักล้านบาทดู
...

(แค่คิดนะครับ)  :wink:
pntrang

โพสต์ที่ 48

ผมซื้อไปตอน 0.02

1000 หุ้น  :oops:
chakkarin

โพสต์ที่ 49

ซื้อไปแล้วอะ
.02  5000000 ตอนนั้นคิดว่า บริษัทไม่น่าล้ม เพราะตัดหนี้สูญไปแล้ว แต่ทรัพย์ยังไม่รับรู้ รอดล้มละลายมาหลายครั้งแล้ว
แต่ก็ขายไปแล้วด้วย
.03   ได้มา 49000 หัก คอมแล้ว

ตอนแรกกะรับกลับหลังผลประกอบการ เพราะคิดว่าจะขาดทุนอีก ไม่รู้เรื่องขายทรัพย์ได้

ตั้งซื้อกลับ  .02-.03 ตลอด แต่ไม่ได้ จนราคาไปแล้ว
picklife

โพสต์ที่ 50

[quote="chakkarin"]ซื้อไปแล้วอะ
.02
picklife

โพสต์ที่ 51

Paul VI เขียน:
picklife เขียน:เพิ่งเห็นราคาวันนี้ 555+

555 มีอยู่ 300 หุ้น แล้ว กี่เด้ง ล่ะครับ น้อง ปิ๊ก
Suysak

โพสต์ที่ 52

ขายเอาหุ้นฟรีมาเรียบร้อย รอ turnaround อย่างเดียว  :lol: แต่มีอยู่ สองพันบาทเองง่ะ  :oops:
โอ้ละหนอดวงเดือนเอย พี่มาเว้ารักเจ้าสาวคำดวง
โอ้ดึกแล้วหนอพี่ขอลาล่วง อกพี่เป็นหวงรักเจ้าดวงเดือนเอย
laohanant

โพสต์ที่ 53

อยากให้มีกฎบังคับให้รวมพาร์จัง สำหรับหุ้นแบบนี้

(คิดเล่นๆ แบบแก้เผ็ดซะบ้างชอบแตกพาร์อ้างว่าเพื่อสภาพคล่องกันนัก ไม่รู้เป็นไปได้ปล่าว) แบบกลับจากแตกพาร์เป็นรวมพาร์ จากพาร์ละ บาท กลับไปเป็นพาร์ละร้อย ร้อยหุ้นรวบเหลือหนึ่ง เศษเก็บไว้เชยชมอยู่บ้าน  :lol:

จาก 0.01 บาทกลับกันไปเริ่มใหม่ที่ 1 บาท เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่ามันจะไปที่ 4-5 บาท อย่างปัจจุบัน หรือว่าจะกลับไป 0.01 สตางค์อีกรอบ  :?:
Detect and Act on the market 's error.
atitus.b

โพสต์ที่ 54

รายงานสถานการณ์ล่าสุด

วิ่งชน ceiling ที่ 0.06 เป็นที่เรียบร้อยครับ และคาดว่าจะปิดที่ราคานี้

พรุ่งนี้น่าจับตาครับ เพราะวิ่งชน ceiling ติดต่อกันสองวันแล้ว
:lol:  :lol:
tinfoil

โพสต์ที่ 55

ใครมีที่  0.01  นี่ก็ 6 เด้งแล้ว  :)
rifaat

โพสต์ที่ 56

ไม่มีใครรู้ชะตาล่วงหน้าแต่กราฟและข้อมูลบางตัวบอกแนวโน้มเราได้ ลองสลัดฐิติของตัวเองออกซักนิด บางครั้งการหวังดีก็ทำให้ผู้อื่นพลาดโอกาสได้เหมือนกัน และบางครั้งการทะเยอทะยานก็ทำให้ผู้อื่นขาดทุนได้เหมือนกัน
นานแล้วที่เคยวิเคราะห์ไว้หุ้นตัวนี้เพราะมันเป็นราคาหลังชนฝาจริงๆ0.01-0.02และมันอยู่มานานกว่าสิบปีแสดงว่าแบ็คอัพเขาดีไม่ว่าด้วยประการใดก็ตาม ก็บอกได้ว่ามันจะคงอยู่ต่อไปรอบนี้ผมจึงให้แนวต้านแถวๆ0.07แล้วรอลุ้นคดีว่าจะเป็นอย่างไรถ้าชนะไปถึง0.1บาทและ1บาทในไม่ช้า แต่ถ้าแพ้คดีหรือประณีประณอมราคาก็จะลงมาแถวๆ0.02-0.03อีกครั้ง ดังนั้นใครจะเข้าตอนนี้เสี่ยงเหมือนกัน

แค่นี้ผมก็พอใจแล้วที่ทำให้เพื่อนๆที่ใจกว้างได้กำไร3-4เท่าภายในเวลา4เดือนที่รอคอยแม้จะเป็นการเก็งกำไรแต่จุดประสงค์ของเราก็คือแสวงหากำไรมิใช่หรือเราไม่จำเป็นต้องเล่นตามกฎเสมอไป มิเช่นนั้นเราก็จะเป็นเพียงผู้ตามมิใช่ผู้นำ

มีอีกตัวที่ผมวิเคราะห์จะมาแนวเดียวกับ N-PARK คือหุ้นในตลาดแนสแด็กของอเมริกาชื่อ YRCW ตอนนี้ราคาเพียง $0.28 ผมมองเป้าหมายแรกที่ $0.5 และ $1 ถ้าวันไหนมันไล่ราคาถึงคงจะได้มีโอกาศมาเล่าสู่ฟัง  ช่วงนี้บาทแข็ง โยกทุนบางส่วนไปเล่นหุ้นในเมกาบ้างก็ดี เล่นยาวกำไร4ต่อ 1.ราคาหุ้น 2.ปันผล 3.ดอกเบี้ย 4.อัตราแลกเปลี่ยนในอนาคตถ้าบาทกลับมาอ่อนดอลล่าแข็งเราก็จะได้เงินมากขึ้น
:lol:
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
MANEKI

โพสต์ที่ 57

[quote="rifaat"]ไม่มีใครรู้ชะตาล่วงหน้าแต่กราฟและข้อมูลบางตัวบอกแนวโน้มเราได้ ลองสลัดฐิติของตัวเองออกซักนิด บางครั้งการหวังดีก็ทำให้ผู้อื่นพลาดโอกาสได้เหมือนกัน และบางครั้งการทะเยอทะยานก็ทำให้ผู้อื่นขาดทุนได้เหมือนกัน
นานแล้วที่เคยวิเคราะห์ไว้หุ้นตัวนี้เพราะมันเป็นราคาหลังชนฝาจริงๆ0.01-0.02และมันอยู่มานานกว่าสิบปีแสดงว่าแบ็คอัพเขาดีไม่ว่าด้วยประการใดก็ตาม ก็บอกได้ว่ามันจะคงอยู่ต่อไปรอบนี้ผมจึงให้แนวต้านแถวๆ0.07แล้วรอลุ้นคดีว่าจะเป็นอย่างไรถ้าชนะไปถึง0.1บาทและ1บาทในไม่ช้า แต่ถ้าแพ้คดีหรือประณีประณอมราคาก็จะลงมาแถวๆ0.02-0.03อีกครั้ง ดังนั้นใครจะเข้าตอนนี้เสี่ยงเหมือนกัน

แค่นี้ผมก็พอใจแล้วที่ทำให้เพื่อนๆที่ใจกว้างได้กำไร3-4เท่าภายในเวลา4เดือนที่รอคอยแม้จะเป็นการเก็งกำไรแต่จุดประสงค์ของเราก็คือแสวงหากำไรมิใช่หรือเราไม่จำเป็นต้องเล่นตามกฎเสมอไป มิเช่นนั้นเราก็จะเป็นเพียงผู้ตามมิใช่ผู้นำ

มีอีกตัวที่ผมวิเคราะห์จะมาแนวเดียวกับ N-PARK คือหุ้นในตลาดแนสแด็กของอเมริกาชื่อ YRCW ตอนนี้ราคาเพียง $0.28 ผมมองเป้าหมายแรกที่ $0.5 และ $1 ถ้าวันไหนมันไล่ราคาถึงคงจะได้มีโอกาศมาเล่าสู่ฟัง
DON"T EVER GIVE UP YOUR DREAM.....

โพสต์ที่ 58

rifaat เขียน:ไม่มีใครรู้ชะตาล่วงหน้าแต่กราฟและข้อมูลบางตัวบอกแนวโน้มเราได้ ลองสลัดฐิติของตัวเองออกซักนิด บางครั้งการหวังดีก็ทำให้ผู้อื่นพลาดโอกาสได้เหมือนกัน และบางครั้งการทะเยอทะยานก็ทำให้ผู้อื่นขาดทุนได้เหมือนกัน
กรณี N-Park ต้องรู้ว่าตัวเองกำลังทำอะไร ... ถ้าซื้อเพราะต้องการเก็งกำไรตาม momentum โดยหวังว่าอย่างไรก็จะมีคนมาซื้อต่อที่ราคาสูงกว่า ช่องหรือสองช่องก็พอ ... อันนี้ผลตอบแทนที่ได้ก็ขึ้นกับความไร้ประสิทธิภาพของตลาดในระยะสั้น ... มีคนรู้จักก็ซื้อไว้ที่ 1 สตางค์เอาขำๆ บอกว่าถ้าบริษัทไม่เจ๊งก็ไม่มีทางขาดทุน (แต่ที่ 5-6 สตางค์นี่อาจใช้หลักการนี้ไม่ได้)

โดยส่วนตัวแล้วถ้าดูที่ตัวสินทรัพย์ และ ธุรกิจของบริษัทจริงๆ  ยังมองไม่เห็นว่าในะระยะยาวแล้วผลการดำเนินงานของบริษัทจะสามารถรับกับราคาระดับ 1 บาท หรือ แม้แต่ 0.1 บาทถ้าชนะคดีได้อย่างไร ... เพราะต้องอย่าลืมว่า N-Park ในวันนี้ไม่เหมือนบริษัทเมื่อสามสี่ปีที่แล้วที่ฟู่ฟ่าเป็นเจ้าของอสังหาริมทรัพย์เม็ดงามทั่วประเทศ หรือ จะว่าทั่วโลกก็ได้ ... แต่ในปัจจุบัน บริษัทแทบจะเหลือแต่โครง กับ ภาระค่าใช้จ่าย SG&A ที่สูงลิ่ว ...เพราะไม่ได้มีสินทรัพย์ตัวไหนที่สามารถสร้างรายได้อย่างจริงๆจังเหลืออยู่เลย บริษัทย่อยต่างๆก็ขายทิ้งไปเกือบหมดแล้ว

ในส่วนของ BV ตอนนี้บริษัทมี BV 0.74 สตางค์ แต่ ถ้าประเมินให้ชนะดี ... บริษัทก็จะมีกำไรจากการกลับรายการหนี้สินประมาณ 2.5 สตางค์ ... ซึ่งแม้จะทำให้ BV เพิ่มขึ้นเป็น 3.2 สตางค์ แต่นั่นก็ไม่ได้เพิ่มรายได้ให้บริษัทแต่อย่างใด ....

ถ้ามองในแง่ดีว่าตัวโรงแรมสยามฯ บูมมาก สามารถทำ ROE ได้ 15% N-Park ก็น่าจะมีส่วนแบ่งกำไรเพิ่มขึ้นได้ในระดับ 100 ล้านต่อปี หรือประมาณ 0.2 สตางต่อปี ...

ไม่ได้จะบอกว่าการเก็งกำไร (แล้วได้กำไร) เป็นสิ่งผิด ... เพียงแต่ท่านๆต้องมีสติว่าตัวเองกำลังทำอะไร ... เก็งกำไรตาม momentum ระยะสั้น หรือ จะถือลงทุนระยะยาวรอให้ธุรกิจพลิกฟื้น ....

ถ้าเป็นกรณีหลัง ก็ควรระวัง ... เพราะโดยทั่วไป ต้นไม้ใหญ่ที่แคระแกนเพราะรากเน่า ยากนักที่จะพลิกกลับมาแตกกิ่งก้านสาขาอย่างเดิมได้ เห็นมีแต่จะแห้งเหี่ยวเฉาตายลงทุกวัน ...

ปล. มีเกร็ดเล็กน้อยเกี่ยวกับคุณเสริมสิน ผู้บริหารมาเล่าต่อกันฟัง ... เคยไปฟังแกมาบรรยายในวิชาอสังหาฯ ในช่วงที่ราคาหุ้นเริ่มร่วงจากสิบบาทเหลือประมาณ สองสามบาท ... แกเล่าว่าสมัยที่แกเรียนสถาัปัตจุฬา มีเกินเท่าไหร่ก็เอาแต่ไปซื้อ Black ไว้เต็มหลังรถแก กินเหล้าทุกวันจบมาได้ด้วยเกรด 2.0x ... แต่พอได้มีโอกาสไปเรียนต่อที่ MIT แกก็เริ่มคิดได้เปลี่ยนจากการซื้อ Black มาเป็น Book แกเล่าว่าแกเป็นลูกค้าที่น่าจะซื้อหนังสือจาก Amazon มากที่สุดในไทย ... หนังสือที่เกี่ยวกับ Buffet แกมีทุกเล่ม ซึ่งก็เข้าใจว่าแนวทางการลงทุนของแกก็ได้แรงบันดาลใจมาจาก Buffet ด้วยเช่นกัน ... ตอนก่อนจะจบมีหลายท่านถามแกถึงอนาคตของบริษัทว่าจะเป็นอย่างไร รวมถึงแนวโน้มราคาหุ้น ... แกก็ตอบสั้นๆว่า "ในระยะยาว บริษัทยังดี"
ถึงตลาดจะฟูมฟายมากแค่ไหน ก็ยินดียืมไหล่ให้เธอซบ ยืมอกให้เธอซับน้ำตา
picklife

โพสต์ที่ 59

[quote="blunaticz"]รายงานสถานการณ์ล่าสุด

วิ่งชน ceiling ที่ 0.06 เป็นที่เรียบร้อยครับ และคาดว่าจะปิดที่ราคานี้

พรุ่งนี้น่าจับตาครับ เพราะวิ่งชน ceiling ติดต่อกันสองวันแล้ว
:lol:
pol256

โพสต์ที่ 60

อดีตยังติดตา เพื่อนเคยซื้อตอน 12 บาท   ผมเคยเข้าไปแจม 6 บาท ตัดขาดทุนเล็กน้อยทิ้งไปหมด  

จนราคาปัจจุบัน ไม่กล้าเข้าจริงๆ  :shock:

ถ้ากลับไป 1 บาท คงมีเศรษฐีใหม่เพิ่มขึ้นอีกมากแน่ๆ  :D
มือใหม่หัดเดิน โตไปวิ่งให้ได้!