มาแนะนำตัวครับ (น้องใหม่ครับมารับน้องกันหน่อย)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

vv

โพลจบเมื่อ พฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 10:12 pm

port เท่ามด อนาคตเท่าช้าง
15
88%
port เท่ามด อนาคตเท่าช้าง
2
12%

โหวตทั้งหมด: 17

0N0111
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มาแนะนำตัวครับ (น้องใหม่ครับมารับน้องกันหน่อย)

โพสต์ที่ 61

[quote="picklife"]port เท่ามด อนาคตเท่าช้าง
" เสียงข้างใน" เป็นสิ่งมหัศจรรย์ เราได้ยินมัน แต่มันไม่มีเสียง ,,,,,นิ้วกลม
Mccarthney

โพสต์ที่ 62

มือใหม่เหมือนกันครับ

ยังคลำทางไม่ถูกครับ

แต่สนใจเทคนิคมากกว่าครับ

อยากได้คนสอนเทคนิคเก่งๆมาสอนให้บ้างจัง ^ ^~

เปิดพอร์ตมาจะปีแล้วครับ ยังงูๆปลาๆอยุ่เลยครับ

ฝากตัวด้วยครับ  :lol:  :lol:
ตำหนักมาร

โพสต์ที่ 63

ข้าพจอมมารแห่งยุทธภูมิตลาดหลอกทรัพย์
ชีวิตนี้อยากจะเป็นเทพ ขอมาเรียนวิชาเทพ
ด้วยคน  :twisted:
ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 64

ยินดีต้อนรับครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
มีอะไรๆก็มาคุยกันได้ :)
ลงทุนเพื่อชีวิต
happy_rich

โพสต์ที่ 65

น้องใหม่ของเว็บ Thaivi รายงานตัวค่ะ  :8)

รู้จักเว็บนี้จากพันทิพห้องสินธรมาหลายเดือนแล้วค่ะ

เริ่มเล่นหุ้นตั้งแต่ปลายเดือนมกรา ปีนี้ กำไรพอร์ตประมาณ 15% ก็ยังถือว่ามือใหม่หัดเล่นหุ้นอยู่ค่ะ ^^ ยังงูๆปลาๆ

ขอเข้ามาอาศัยอยู่ในบ้าน Thaivi ด้วยคนนะคะ  :o
firstee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 66

ผมก็น้องใหม่เช่นกันครับ
ssaicharoen

โพสต์ที่ 67

สวัสดีครับกำลังจะเป็นมือใหม่ครับ...ยังไม่ได้เปิดพอร์ตเลยยังเรียกตัวเองว่าเป็นมือใหม่ไม่ได้  :)
DragonV

โพสต์ที่ 68

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค๊าบ
boat37564

โพสต์ที่ 69

สำหรับผม พอร์ตเท่ามด อนาคตเท่า แมลงสาบก็พอแล้ว :lol:
iJun

โพสต์ที่ 70

มือใหม่เหมือนกันครับ

ฝากเนื้อฝากตัวฝากใจ ด้วยครับ

พอร์ตผมเท่าขี้มด อนาคตก้อคงเป็นขี้ช้างครับ >0<
amanatwar

Re: มาแนะนำตัวครับ (น้องใหม่ครับมารับน้องกันหน่อย)

โพสต์ที่ 71

เพิ่มเริ่มเหมือนกันครับ
ลองลงทุนบ้าง อ่านหนังสือที่พี่แนะนำ อ่านไป มึนไป
ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
"ชีวิตไม่ยาก ถ้าตั้งโจทย์ง่าย"
Unstablemind

Re: มาแนะนำตัวครับ (น้องใหม่ครับมารับน้องกันหน่อย)

โพสต์ที่ 72

ดีครับผม ผมก็มือใหม่คร้าบผม

สู้ๆและอย่าหลงเชื่อ News ในการลงทุน

Because the media is used by those in power to guide the public to do what they want them to do for their own benefit......คิคิคิคิ
Its all about getting alpha.
kilometerstone

โพสต์ที่ 73

0N0111 เขียน:โอครับ
รู้จักเวบนี้มานานแล้วครับส่วนใหญ่เข้ามาอ่านบทความของดร.นิเวศ ชอบมากเลยครับออกแนวปรัชญาดี ไม่เคยเข้าดูในเวบบอร์ดเลย จนวันนึงคลึกไปดูเล่นๆ อืมมันไม่เล่นอย่างที่คิดเลย คลังแสงแห่งความรู้เลย ใครเข้ามาศึกษาดีนำไปใช้ประโยชน์ในการตัดสินใจลงทุนได้เลย ใครอยากรู้ ไม่เข้าใจตรงไหนพี่ๆใจดีก็รอให้คำตอบอยู่แล้ว ผมว่ามันเป็นนิสัยของ iv นะ ผมได้รู้จักหุ้นตอนเรียนอยู่ปีสองที่มอ.หาดใหญ่ (ที่เดียวกับพี่โจ>>ลูกอีสานเลย)จากการบังเอินไปยืมหนังสือจากห้องสมุดเขียนโดยปีเตอร์ ลินซ์ แต่จำไม่ได้แล้ว่าเรื่องอะไรแต่รู้ประทับใจ แล้วก็หาหนังสือแนวนี้ๆมาอ่านมันจะมีโซนของกลต. ที่เข้ามาสนับสนุนอยู่ในห้องสมุดพวกการออม การลงทุนอะไรประมาณนี้ว่างๆก็ยืมมาอ่าน ไม่ได้จึงจังอะไร แล้วก็เปิดport อืม ในพันทิปครับ อยากรู้ว่ามันขึ้นลงยังไงอ่านกระทุ้ บ้างสนใจครับอยากเล่นหุ้น แต่...น่าจะเหมือนหลายๆคนครับ ไม่มีเงิน จนทำงานพอจะมีเงินคุยกับเพื่อนมันก็บอกว่าตัวนี้ๆมีอินไซด์(เลยฝากมันไป)ริซกำลังมา(ใจผมอยากซื้อ 7-11) เอาเลยครับ ขาดทุนไป 60-70%แต่เงินไม่เยอะแค่หลักพันเลยให้มันขาย ซื้อโฮมโปร  ตอนนีนำงานมา2ปีรู้สึกเก็บไม่ค่อยได้เลยมาลงทุนให้เพื่อนที่เป็นมาเก็ตติ้งเปิดportให้ ตอนนี้มีportเป็นของตัวเองแล้วเอาเงินเก็บ ค่าคอม โบนัสไปลงไว้แต่ยังไม่ได้เทรด มองๆอยู่รอให้คลื่นลมสงบ  ยังงัยขอฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆ(น้องที่มาก่อน)ทุกคนด้วยครับ ใครมีคำแนะนำดีจากประสบการณ์และความรู้ยินดีอย่างยิ่งครับ
เรียน PSU หรอครับคณะไหนหรอเผื่อว่างๆจะได้คุยกันจบมาที่นั่นเหมือนกันครับ
wwwman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 74

ขุดขึ้นมาคับ ตอนนี้หลายคนในนี้ พอร์ทคงโตขึ้น ส่วนผมเริ่มปี2011 ตอนนี้ก้อยังพอร์ทเท่ามด แต่อนาคตเท่าช้างคับ :D
THANAPATH

โพสต์ที่ 75

:D ลงทุนมาประมาณ1ปีแล้วครับ อายุก็สี่สิบกว่าแล้ว เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกVI ครับ ยอมรับว่ายังใหม่มากในการลงทุนครับ เข้าไปอ่านในกระทู้ที่เขาโพสน์กัน ผมไม่เข้าใจเป็นส่วนใหญ่เลยครับ ตอนนี้อ่านตีแตก เงินสี่ด้าน กำลังจะอ่านการอ่านงบการเงินครับ ยินดีรับฟังคำแนะนำจากพี่ๆน้องๆทุกคนนะครับ ที่สำคัญอยากมีเพื่อนในวงการ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
chowbe76

โพสต์ที่ 76

มือใหม่เหมือนกันครับ รายงานตัวครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.