สถิติ สมาชิก ที่โพส ข้อความเข้ามาพูดคุย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ch_army
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สถิติ สมาชิก ที่โพส ข้อความเข้ามาพูดคุย

โพสต์ที่ 31

ไม่ไร้สาระหรอกครับ ถือว่ามาสร้างความสดใส น่ารักของเวปมากกว่าครับ
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
harry

โพสต์ที่ 32

555 จะบอกว่าเฮีย ck ลูกสองแล้วครับ อายุเท่าไหร่น่าจะเดาได้
Expecto Patronum!!!!!!
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 33

กลับมารายงานตัวครับ หายไปประมาณ 1 เดือน วุ่นๆนิดหน่อยครับ
เรื่องที่ทำงาน แต่ได้เข้ามาอ่านบ้างประปรายครับ

เห็นมีสมาชิกใหม่เพียบ ตอนนี้ 3145 คนแล้ว
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ปุย

โพสต์ที่ 34

ForrestGump เขียน:

รูปภาพ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 35

T___T คุณบางกอกนะ ผมอุตส่าห์คิดว่าตัวเองอายุ 26 แล้วเชียว

:lol:
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 36

แต่งงานตอนอายุเท่าไหร่ได้ลูกสาม ทำไมเร็วจัง
ผมสี่สิบกว่าได้ลูกแค่สองคนเอง ทั่นสามัญชน
harry

โพสต์ที่ 37

ของแบบนี้อยู่ที่ฟิตมากฟิตน้อยครับ 55
tom

โพสต์ที่ 38

:roll: :roll: :roll:

อืม ไม่น่าเชื่อว่า 300 กว่าของผม หาสาระ ได้น้อยมากจริงๆ
mey

โพสต์ที่ 39

** เข้าใจว่าที่ไม่โพสนั้นเพราะเป็นคนที่ชอบอ่านมากกว่า และความรู้ด้านหุ้นก็ยังมีน้อย ค่อยๆเก็บรายละเอียด เก็บมากขึ้นหน่อยพอเป็นรายย่อยก็พอจะกล้าขึ้นมาบ้าง
แต่บางท่านอาจจะจะเป็นพลังเงียบจริง ๆ ...รอกระทู้โดนนนนจริงๆค่อยเปิดตัว....

อย่างเวปกระทิงเขียวก็เป็นสมาชิกมานานแต่โพสยังไม่ถึง 10 เลย ชอบอ่านมากกว่า
เป็นเช่นนั้นจริงๆ **
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 40

ผมไปดูสถิติมาครับ มีคนที่ Post มากกว่า 1000 ครั้ง อยู่ 14 login แต่ผมว่ามีเพียง 13
คน เพราะมีของพี่ ปรัชญา อยู่ 2 login

ดังนั้น เรามี top posters อยู่ 13 คน ครับ lucky number พอดี

และมี ท่าน yoyo กำลัง จะครบ 1000 ครั้ง เร็วๆนี้ จะได้เป็น new top posters ใหม่

ยินดีล่วงหน้าครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
KAEW_MAKE

โพสต์ที่ 41

อ่านมานานเหมือนกัน หาความรู้ ได้เยอะเลย
แต่ไม่กล้า post กลัวปล่อยไก่ติดหวัดนก
ลองหัด post เมื่อเสาร์นี้เอง ก็ปล่อยไก่ ไป ๑ เล้า
ยอมอาย แต่ได้ความรู้
พี่ๆ ให้กำลังใจด้วยนะ อย่าแอบหัวเราะในใจ รู้นะ
Roland

โพสต์ที่ 42

ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ยังอยู่ในระหว่างศึกษาข้อมูล ไปพร้อม ๆ กับเริ่มลงทุน ยังไม่มีความรู้พอที่จะพูดคุยครับ ขออนุญาตเก็บเกี่ยวความรู้ไปให้มาก ๆ ครับ
genie

โพสต์ที่ 43

โฮ่ๆๆๆๆๆ พี่CKลูกสองแล้วนาครับ อ้าวปากโป้งซะนี่ แฮะๆ rating พี่CKคงไม่ตกนะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
genie

โพสต์ที่ 44

ผมเองหลังๆบ้าเศรษฐศาสตร์ครับ เลยไม่ค่อยได้โพสเรื่องหุ้น :mrgreen:
harry

โพสต์ที่ 45

ผมเองหลังๆบ้าเศรษฐศาสตร์ครับ เลยไม่ค่อยได้โพสเรื่องหุ้น
มาบ้ากับผมได้ครับพี่ ผมจะได้มีความรู้เพิ่มเติม