สรุป COMPANY VISIT DCC ตามสัญญาครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
noooon010
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: สรุป COMPANY VISIT DCC ตามสัญญาครับ

โพสต์ที่ 31

kiri เขียน:
(ผมไม่แน่ใจว่า ใช้คำว่า loss yield หรือไม่(ใช่ครับ)นะครับ พยายามเปิดหาจากแหล่งต่างๆ แต่ไม่รู้ศัทพ์ตรงนี้จริงๆครับ)
:D พึ่งกลับมาอ่านที่ผมเขียนอ่ะครับ คุณภาลืมตัดความเห็นของผู้ตรวจสอบรายงานน่ะครับ (คำว่าใช่ครับ ตัวแดงๆ(มาแซวครับ :D ))
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
Mr. Boo
สมาชิกกิตติมศักดิ์

Re: สรุป COMPANY VISIT DCC ตามสัญญาครับ

โพสต์ที่ 32

webพยายาม เพิ่มเติมส่วนของกิจกรรมอื่นๆเสริมความรู้ให้สมาชิก

ข้อมูลที่โพสต์นี่ ละเอียดมากและครอบคลุมทุกประเด็นเลยครับ

ขอบคุณทีมงานและอาสาสมัครทุกท่าน สำหรับความอุตสาหะและผลงานครับ

:) :) :)
Rabbit VS. Turtle
Jr.VI

โพสต์ที่ 33

ขอบคุณมากๆครับ
Khanisorn99

โพสต์ที่ 34

ขอบคุณครับเป็นข้อมูลที่ดีมากครับ
jujuju25k

โพสต์ที่ 35

ขอบคุณครับ แล้วถ้าจะไปถือหุ้นในขณะนี้ถือว่าช้าไปหรือป่าวครับพอดีเพิ่งเริ่มศึกษาการลงทุนในหุ้นครับ :oops:
Dangdao

โพสต์ที่ 36

ขอบคุณมากคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
unnop.t
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

ข้อมูลดีมากเลยครับ :D
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
เด็กเลี้ยงไม้

โพสต์ที่ 38

ขอบคุณมากๆครับ
ข้อมูลเยอะดีขอcopyเก็บไว้นะครับ
เริ่มนับหนึ่ง...
Chevolution

โพสต์ที่ 39

ขอบคุณมากครับ
worapong

โพสต์ที่ 40

ขอบคุณมากครับ ข้อมูลมีคุณภาพมากๆครับ
margin of safety
circle of competence
waiting for the perfect pitch