คนในเวปทีวีไอเชื่อเรื่องหุ้นมี"เจ้ามือ" หรือไม่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ต.หยวนเปียว
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คนในเวปทีวีไอเชื่อเรื่องหุ้นมี"เจ้ามือ" หรือไม่

โพสต์ที่ 31

Ms Market ถือเป็นเจ้ามือได้รึเปล่า
ถ้าคิดว่าตลาดหุ้นไม่มี :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
ForrestGump

โพสต์ที่ 32

ถ้าเชื่อว่ามีเจ้ามือ

น่าจะมีเหตุการณ์หรือหลักฐานความเชื่อ เล่าให้ฟังจะจะแบบที่คุณมนว่ากันดีกว่า

ตัวไหนบ้างครับ

แต่อยากพาดพิง ท่านผู้มีอำนาจดีกว่า อิอิ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
ภาพประจำตัวสมาชิก
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 33

รายใหญ่ รายบิ๊ก เป็นเจ้ามือกันหมด

รายยิบ รายย่อย ก็เป็นเจ้าภาพนะซิครับ :mrgreen:
สุเกียง

โพสต์ที่ 34

มีเจ้ามือค่ะ ถ้าไม่มีเราจะมาล้อมวงได้อย่างไรคะ
แรกๆเจ้ามือสร้างภาพลวงตาเชิญชวน เราเห็นแล้วสนใจก็แค่แหย่ พอได้ก็สนุกเลยร่วมวง
เล่นไปเล่นมาทำไมเงินเราไปอยู่กับเจ้ามือล่ะ สิ่งที่เราถืออยู่เป็นเพียงใบเสร็จรับเงินเท่านั้นหรือ.. :lovl:
buglife

โพสต์ที่ 35

คลายเครียด เขียน:เดี๋ยวเจ้ามือตัวจริงโผล่มาร่วมวง มีหวังเละ
โอม จงลงๆ 555 ล้อเล่น :mrgreen:
dingding

โพสต์ที่ 36

หวัดดีค่ะ เจ้ามือ

อย่าอ่านอย่างเดียวนะคะ โพสบ้าง :roll:

รู้นะว่าแอบอ่านอยู่ :twisted: :twisted:
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 37

dingding เขียน:หวัดดีค่ะ เจ้ามือ

อย่าอ่านอย่างเดียวนะคะ โพสบ้าง :roll:

รู้นะว่าแอบอ่านอยู่ :twisted: :twisted:
คุณติงติง ก็คนตั้งกระทู้นี้ไงละ
"เจ้ามือกระทู้" มีอำนาจปั่นกระทู้
แต่ทุบกระทู้เมื่อไหร่ไม่แน่ใจ ฮาๆ :wink:
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 38

Tongue เขียน:เช้านี้ ทำให้ผมเชื่อ มากขึ้น
ปิดตลาดเย็น ทำให้ผมเชื่อมากขึ้น

EWC 779,336.32 24.90 +5.70 +29.69

ว่านี่มันลิ่งที่2แล้ว
Banchap

โพสต์ที่ 39

ผมเป็นเองครับ เจ้ามือนะ

ออกตังค์เลี้ยงเจ้ามือหุ้นบ่อยจะตายไป วันนี้ก็ยังจ่ายไปอีกหลายเปอร์เซนต์

:B :B :B
Padmi

โพสต์ที่ 40

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ขุนอิน

โพสต์ที่ 41

หุ้นขาดสภาพคล่องก็มีเจ้ามือฮะ

ผมเคยจับอยู่ตัวนึงที่เรียกกันในหมู่เพื่อนฝูงว่านรกนคร 55555

ไม่เล่ารายละเอียดนะฮะ เพราะว่าเดี๋ยวเจ้ามือจะใจเสาะอีก

หุ้นมีเจ้ามือมีทั้งที่เล่นง่ายและยากขึ้นกับปัจจัยหลาย ๆ อย่าง

เจ้าของบางทีก็ไม่ใช่เจ้ามือนะฮะ แต่เจ้าของมักจะร่วมมือกับเจ้ามือ

เคยมีคนเล่าให้ผมฟัง เจ้าของบางทีก็ต้องยอมเล่นกับเจ้ามือ (ทีมปั่นหุ้น) เพราะถ้าไม่เล่นด้วย เค้าเอาคุณตาย
miracle

โพสต์ที่ 42

หุ้นไทยธรรมภิบาลโดยเฉลี่ยต่ำมาก ผมสนใจหุ้นในตลาดแค่ไม่เกิน 10 ตัว
ขอผมมั่นใจมาก อยู่ตัวเดี๋ยวใครก็ไม่กล้าออกข่าวมั่วแน่นอน
นั้นคือTIC ตัวเดียวจริงๆๆที่ให้ความมั่นใจได้ว่า ผู้บริหารไม่กล้า
คนวงในก็ไม่กล้า
:)
ManInBlack

โพสต์ที่ 43

ดูหุ้นTOP TEN 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาพูดได้คำเดียวครับ

แหม..ทำไปได้ :mrgreen:
ที่สุดสำคัญที่ใจ
มือเก่าหัดขับ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 44

เชื่ออย่างนั้น
เป็นอันๆ ไป...
:lovl:
คนอื่นเขาสะสมอย่างอื่น เราขอสะสมความดี, ความรู้, ประสบการณ์, เงินทอง, กับหุ้นก็แล้วกัน
http://www.muegao.blogspot.com หุ้น การเงิน การลงทุน ธุรกิจ
Dr.T

โพสต์ที่ 45

miracle เขียน: ขอผมมั่นใจมาก อยู่ตัวเดี๋ยวใครก็ไม่กล้าออกข่าวมั่วแน่นอน
นั้นคือTIC ตัวเดียวจริงๆๆที่ให้ความมั่นใจได้ว่า ผู้บริหารไม่กล้า
คนวงในก็ไม่กล้า
SAMCO, SINGER ด้วยมั้งครับ
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
สุมาอี้

โพสต์ที่ 46

แหม แบบนี้ต้องหาโอกาสดู TIC ไว้บ้างแล้ว SAMCO, SINGER ด้วย
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 47

Dr.T เขียน: SAMCO, SINGER ด้วยมั้งครับ
เมื่อก่อนผมมีครบเลย เพราะผมเชื่ออย่างคุณmiracle
แต่เดี๋ยวนี้ผมเชื่อว่ามีเจ้ามือ แรงด้วย :)
ปรัชญา

โพสต์ที่ 48

ต.หยวนเปียว เขียน:[เมื่อก่อนผมมีครบเลย เพราะผมเชื่ออย่างคุณmiracle
แต่เดี๋ยวนี้ผมเชื่อว่ามีเจ้ามือ แรงด้วย :)
ระวังคุณ ต.หยวนเปี้ยว มีคนคอยจ้องเหมาหนมปัง
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 49

ปรัชญา เขียน:ระวังคุณ ต.หยวนเปี้ยว มีคนคอยจ้องเหมาหนมปัง
ใครครับพี่ปรัชญา ให้ราคาดีรึเปล่า :lol:
ปรัชญา

โพสต์ที่ 50

ออฟเฟอร์เยอะๆเขาถึงมอง
เห็นเขาคุยกันที่ซีมีโก้ว่า...
หนมปังมันขายดี เซฟเว่น10กว่าสาขาปั๊มน้ำมันในจังหวัดและตามทางสายต่างๆ
ก็มีวางขาย
เขาถามผมมีไหมผมบอกไม่มี แต่พวกมี
เขาถามมีเยอะไหม ผมบอกไม่รู้
ไปตั้งบิดเยอะๆซิ เขาบอกเมื่อก่อนราคาถูกหว่านี้พอบิดพวกเลยซื้อขึ้นมา คายยยยยยยทำอ่ะ :mrgreen:
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 51

ปรัชญา เขียน:ออฟเฟอร์เยอะๆเขาถึงมอง
เห็นเขาคุยกันที่ซีมีโก้ว่า...
หนมปังมันขายดี เซฟเว่น10กว่าสาขาปั๊มน้ำมันในจังหวัดและตามทางสายต่างๆ
ก็มีวางขาย
เขาถามผมมีไหมผมบอกไม่มี แต่พวกมี
เขาถามมีเยอะไหม ผมบอกไม่รู้
ไปตั้งบิดเยอะๆซิ เขาบอกเมื่อก่อนราคาถูกหว่านี้พอบิดพวกเลยซื้อขึ้นมา คายยยยยยยทำอ่ะ :mrgreen:
ฮิฮิ ผมยังเสียดายแทนเพื่อนเฮียคลายเครียด ขายตอน41.5 ไป5พัน
เฮียขายแล้วถึงโพสต์บอกผม ตอนนั้นผมกำลังซื้อเข้าพอร์ตภรรยา
ได้นิดหน่อยเอง กลัวมันลงไปต่ำกว่า40 นิสัยเสียเดิมๆของผม รอซื้อ
เฉลี่ยลงก็เลยอด ราคาตอนนี้ไม่กล้าแล้วเชื่อว่าราคาไม่ถูกไม่แพง

ตอน38-40บาท มาร์แคบประมาณพันล้านต้นๆ ลองจินตนาการดูเงิน
พันล้านได้แบร์นหนมปังก็คุ้มแล้ว ยังโรงงานอีก ตลาดก็ยังไม่อิ่มตัว
man

โพสต์ที่ 52

อ่านนนเเล้ววเส้าๆๆ โคนมาวววขอเล่าม่างงง
เรื่องเล่าคนเมา

กาลครั้งนึงไม่นานมานี้
โคนมาวนั่งกินเหล้าอยู่กะเพื่อน
สงสายเพื่อนมานก็มาว
บอกว่ามี......อ มาติดต่อว่าอยากให้หุ้นวิ่งจู๊ดฟันกำไรมั๊ย
ถ้าสนจายมีกติกาดังนี้1...2...3...4..........
โคนมาวมานบังเอญมีตังอยู่นินหน่อย... มานเลยเอาตังไปซื้อหุ้นดักไว้หมดเลย...........
ผ่านมาอีกไม่นาน หุ้นก็ไม่ขึ้น..........
มานก็เลย....กินเหล้ามาวๆๆๆๆๆๆ
แล้วไปถามเพื่อนมานว่า ทำไมหุ้นนนนนเพื่อนยางงงงงงไม่ขึ้น....
เพื่อนมานบอกว่ามรึงขายหุ้นออกมาเดะ
เจ้.............เค้านับแล้วหุ้นมานหายไปไม่ครบจามนวน มรึงคายยยออกมาซะ
คนมาวฟังแล้วหายเมาพรุ่งนี้ค่อยๆๆคายขายคืนเค้าไป
นับแต่นั้นมาก็วิ่งญญญญใหญ่เลย
จบเรื่องเล่าคนมาว :lol: :P :o :D :shock:
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า..........................................................อย่ากินเหล้าเมา เป็นอันตรายต่อสุขภาพ
เจ้..........มันไม่เมาเค้านับเลขเก่งกว่าเรา
ปล.ถ้าเรื่องเล่าของคนเมาไม่สุภาพ กรุณาลบทิ้งด้วย
dingding

โพสต์ที่ 53

เมื่อก่อนผมมีครบเลย เพราะผมเชื่ออย่างคุณmiracle

เชื่อเหมือนคุณต.ค่ะ ว่าแรงด้วย เคยมีคนเข้าไปหยอกล้อ เจ้ามือหาตัวกันให้วุ่นเลย :lol: