ทุนจดทะเบียน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
INDEPENDENT82
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทุนจดทะเบียน

โพสต์ที่ 1

ขอถามผู้รู้ครับ

1. ทุนจดทะเบียน คืออะไร
2. ทุนจดทะเบียนชำระแล้ว คืออะไร
3. ทุนจดทะเบียนชำระแล้วใครชำระ
4. ทุนจดทะเบียนยังไม่ได้ชำระใครยังไม่ได้ชำระและจะชำระเมื่อไหร่
5. ทำไมทุนจดทะเบียนที่ยังไม่ได้ชำระ ไม่ได้ชำระได้ด้วยหรือครับ
6. และพอทุนจดทะเบียนชำระครบหมดแล้วมีผลกับอะไรอย่างไรบ้าง
guhungry

Re: ทุนจดทะเบียน

โพสต์ที่ 2

INDEPENDENT82 เขียน:ขอถามผู้รู้ครับ

1. ทุนจดทะเบียน คืออะไร
2. ทุนจดทะเบียนชำระแล้ว คืออะไร
3. ทุนจดทะเบียนชำระแล้วใครชำระ
4. ทุนจดทะเบียนยังไม่ได้ชำระใครยังไม่ได้ชำระและจะชำระเมื่อไหร่
5. ทำไมทุนจดทะเบียนที่ยังไม่ได้ชำระ ไม่ได้ชำระได้ด้วยหรือครับ
6. และพอทุนจดทะเบียนชำระครบหมดแล้วมีผลกับอะไรอย่างไรบ้าง
http://board.thaivi.org/viewtopic.php?f=46&t=51657

่อ่านในนี้เอาก่อนนะครับ ขาดตรงไหนไปก็ถามในกระทู้เพิ่มครับ
INDEPENDENT82

Re: ทุนจดทะเบียน

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณ คุณ guhungry มากครับ
โพสต์โพสต์