ชักจะแย่แล้วครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

อย่า....อย่าคิดว่านายตลาดจะเล่นงานผมได้ ....... :\/:

แต่ที่ทำเอาผมรำคาญสุดๆตอนนี้คือไอ้เจ้า Trojan hourse ที่มันคอยมาดักเล่นงานผมตอนเข้า webเป็นประจำ :wall: ดีที่ว่า AntiVirusป้องกันได้นะนี่.....

ใครมีทีเด็ดแนะนำการจัดการเจ้าม้าไม้สอดแนมตัวนี้ได้....กรุณาหน่อยเถิด :bow:
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
CK

โพสต์ที่ 2

trojan horse?

ขอแนะนำให้ลง anti spyware อย่างน้อย 2 ตัวครับ แล้ว scan ดู

Webroot Spysweeper (ทดลองใช้ฟรี 30 วัน)
Spyware Doctor (ฟรี)
Microsoft Anti spyware (ฟรี)
Spybot Search & Destroy (ฟรี)
Adaware SE (ฟรี)

สองตัวแรกค่อนข้างดีครับ ตัวอื่นก็โอเค
i_nam
Verified User

โพสต์ที่ 3

ตอนนี้ที่ใช้อยู่ มี 4 ตัว ครับ

Adaware SE Pro
Spy Sweeper
Spybot Search & Destroy
Spyware Stormer

ไปตะลุย เวบเด็ดๆ จะติดมาเพียบเลย

:B :B
CK

โพสต์ที่ 4

CounterSpy ตัวใหม่ก็ได้ข่าวว่าดีครับ

คุณ i_nam นี่ คุยในเว็บเก่งกว่าตัวจริงนะ :lovl:
CEO

โพสต์ที่ 5

ผมว่า anti spyware นั่นแหละตัวแสบ

ผมเคยลง และสุดท้ายก็เอาออกหมดเพราะมันมาสร้างรีจิสตรีแปลบกๆในเครื่องผม
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
por_jai

โพสต์ที่ 6

ถามผู้รู้เพิ่มนิดสิครับ
ตัว สปายเนี่ยผมใช้
adaware se pro
spyware doctor พอจัดการได้แต่ต้องขยันสแกนหน่อย
ตอนโหลดสปาย เค้าreferถึง registry cleanerว่าจะทำให้คอมทำงานเร็วขึ้น
พ้มก็ไปโหลด registry mechanic มาใช้
ปรากฏว่ามันสแกนได้นะครับว่ามีปัญหาอะหยัง
แต่พอให้มันลบมันบอกลบไม่ได้ ต้องไป register เสียตังซะก่อน
ถามว่า มีregistry cleaner ตัวอื่นที่ไม่ต้องเสียตังไหมครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
CK

โพสต์ที่ 7

registry mechanic ก็พอใช้ได้ครับ แต่ไม่ได้ดีขนาดที่เขาโฆษณาหรอกครับ

อ่านนี่เล่นๆ ไปก่อนครับ ทำตามได้ก็ดี

http://mywebpages.comcast.net/SupportCD/OptimizeXP.html
por_jai

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณหลาย..
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
ก้อนหิน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 9

ผมเคยใช้พวก Anti spyware ลบครับแล้ว window ผมใช้ IE ไม่ได้ไปเลยครับ

ตกลงตอนนี้ตัวไหนดีที่สุดครับ
ล็อคหัวข้อ