มาแนะนำตัวครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ITTHIP
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มาขอเป็นน้องใหม่ในบอร์ดนี้ด้วยคนนะครับ  ผมไม่ได้ทำงานประจำเพิ่งเริ่มเล่นหุ้นตั้งแต่เดือนมีนาคมปีนี้ ตอนแรกก็เล่นแบบงู ๆ ปลา ๆ ก็ได้ ๆ เสีย ๆ เงินล้านหนึ่งแสนตอนนี้เหลืออยู่ล้านสี่หมื่น ก็หนาว ๆ ร้อน ๆ ไม่แน่ใจว่าคลำมาถูกทางรึเปล่า  ตอนนี้ก็ได้ขายหุ้นจำพวกเก็งกำไรที่มาร์ คนเก่าแนะนำไปหมดแล้ว เหลือหุ้นที่มีกำไรและมีแนวโน้มเติบโตต่อไปในอนาคตอยู่ 60% ของพอร์ต ได้เงินขึ้นมาประมาณ สี่แสน เลยว่าจะมาแอบเรียนรู้เทคนิคการเลือกหุ้น การลงทุนจากพี่ ๆ น่ะครับ จะได้นำเงินไปลงในหุ้นที่ปลอดภัยที่สุดน่ะครับ
         ถ้ายังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
เริ่มเรียนรู้ สู่อิสระภาพ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

สวัสดีครับ มาขอเรียนรู้เทคนิกการเลือกหุ้น การลงทุนจากคุณ ITTHIP ด้วยครับ
chatchai
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

สวัสดีด้วยคนครับ  ไม่ได้ทำงานประจำแล้วทำอะไรอยู่ครับนอกจากเล่นหุ้น
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 4

ยินดีต้อนรับ หวังว่าจะมีประสบการณ์ทั้งดีและไม่ดีมาเล่าให้ฟัง

และได้ความรู้ดีกลับไปด้วยเช่นกันครับ
Expecto Patronum!!!!!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

สวัสดีครับ  มาขอเรียนรู้เทคนิคการเลือกหุ้นด้วยคนครับ
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว
nanchan

โพสต์ที่ 6

สวัสดีครับ
ทำงานไม่ประจำครับ เพราะชอบอู้ มาเล่นหุ้น
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
Jeng
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

อืม ลองดู UMS ละกัน ปัจจุบันก็ดีอนาคตก็ดี

1. โรงงานขนาดกลาง + เล็ก กำลังหาวิธีประหยัดพลังงาน ถ่านหินเป็นทางเลือกที่ต้นทุนต่ำกว่าน้ำมันเตา 50 %

2. ตลาดถ่านหินเพิ่งเริ่มต้น ยังมีช่องว่างทางการตลาดอีกตรึม

3. น้ำมันเตา จะผลิตน้อยลง เพราะเอาไปผลิตเป็นดีเซลกำไรกว่า

ถือยาว 10 ปี

อิอิ
ล็อคหัวข้อ