PRO กับ DE น่าสนใจนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Bumnoon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมว่าสองตัวนี้เทคนิคสวยมาก ทั้งรายวัน รายสัปดาห์ และน่าจะผ่านจุดต่ำสุดไปแล้ว แถมเริ่มมี Vol เข้ามาเพิ่มมากขึ้นนะครับ ส่วนงบการเงิน ผมไม่เก่งเท่าไร ดูแล้ว Pro ดีครับ ส่วน De อาจจะดูแย่ที่ขาดทุนนิดนึง แต่ผมว่าปลายปีใกล้ Season ของเค้าแล้วน่าสนใจนะ(เพราะราคาตอนนี้ถูกมาก)
Pro มี P/BV 0.94 ราคาพาร์ 1 ราคาตลาด 1.27 P/E 9.14 :!:
De มี P/BV 0.55 ราคาพาร์ 1 ราคาตลาด 0.98 P/E 6.90 :?:
ผมยังไม่ค่อยเก่งเท่าไร อยากให้ช่วยกันวิเคราะห์ ทั้งพื้นฐาน เทคนิค ว่ามองกันยังไงบ้าง น่าสนมั้ยครับ เผื่อจะได้รวยๆกัน :D
jiras
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

17/11/05
PRO 1.01
DE 0.55
ธุรกิจที่ไม่มีจุดแข็ง ราคาถูกแล้วยังมีถูกกว่า
:idea:
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ลองดู tycn sithai suc ไหมครับ pb ต่ำประมาณ 0.5-0.6
พีอีประมาณ 6.5 และ 8 เท่าตามลำดับ

ส่วนเรื่องราคาพาร์คงไม่มีผล เพราะหุ้นราคาสูงๆอย่าง tr metco gyt ก็พาร์แค่ 10 บาทเท่านั้นเอง
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ล็อคหัวข้อ