ลุงขวดครับ เงินบาทแข็งอย่างนี้ หุ้นอย่าง FANCY

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ลุงขวดครับ เงินบาทแข็งอย่างนี้ หุ้นอย่าง FANCY

โพสต์ที่ 1

จะได้รับผลกระทบมากมั้ยครับ
ลุงขวด
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

ส่งออกตอนนี้แย่ครับ ได้รับผลกระทบจัง ๆ กับค่าเงินไทยที่แข็งขึ้นตอนนี้   บางบริษัทฯ ก็เก่งนะครับ ได้ซื้อทำ forward rate คือซื้อเงินล่วงหน้าเอาไว้ก่อน.... Fancy ผมผิดหวังอย่างมาก แถมในที่ประชุมที่ผ่านมา ทาง ประธานแจ้งว่า Bed room set นี่ fail คือ ไม่ประสบผลสำเร็จ  จะไปทำ baby bed room sets  มีลูกค้าเขาให้ทดลองทำ ถ้าทำได้ เขาว่าจะมีใบสั่งตลอด  ก็ ต้องติดตามเขาดูนะครับ.....ส่วนผม เบื่อติดตามแล้วครับ  และไปเฝ้าดูกิจการที่ผมสนใจดีกว่าครับ :wink:  :wink:
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
champ
Verified User

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ  ลุงขวดครับ
โพสต์โพสต์