ถามเรื่องสัญญาแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Jaturont
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ถามเรื่องสัญญาแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

จากข้อมูลงบการเงินของบริษัทในตลาดเป็นดังนี้ครับ
-------------------------------------------------------------
ณ วันที่ 30 กันยายน 2549 บริษัทฯและบริษัทย่อยมียอดคงเหลือของสัญญาขายเงินตราต่างประเทศล่วงหน้าเป็นจำนวนเงิน 14.5 ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ อัตราแลกเปลี่ยนตามสัญญาของจำนวนเงินขายเท่ากับ 37.28-37.54 บาท ต่อ 1 ดอลลาร์สหรัฐฯและครบกำหนดในเดือนตุลาคมถึงธันวาคม  2549
-------------------------------------------------------------

จากรายการข้างบนนี่ เป็นผล + รึ - กับบริษัทนี้ครับแล้วคิดเป็นจำนวนเงินเท่าไหร่ครับ
My way, or the highway
adi
Verified User

โพสต์ที่ 2

บริษัทส่งออกใช่มั้ยครับ

บวกหรือลบ ผมว่าต้องลองเทียบกับ receivables ที่เป็น dollar ดู
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
Jaturont

โพสต์ที่ 3

เป็นบริษัทที่ซื้อเป็น USD แล้วก็ขาย เป็น USD น่ะครับ
คือผมสงสัยว่า จำเป็นมั้ยที่ภายในเดือน ตุลา - ธันวา บริษัทต้องนำเงินบาทไปแลกเป็น USD ในอัตรา 37.28-37.54 /1USD

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านคับ ^_^
Jaturont

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณคับ
โพสต์โพสต์