ถามเรื่องเงิน US ที่จีนเก็บสะสมไว้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
CHARDONNAY
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถามเรื่องเงิน US ที่จีนเก็บสะสมไว้ครับ

โพสต์ที่ 1

1.ตอนนี้จีนมี US สะสมเท่าไหร่แล้วครับ
2.ก่อนที่เศรษฐกิจจีนจะบูมค่าเงินหยวนประมาณเท่าใหร่ครับและทุนสำรองประมาณเท่าไหร่ครับ
3.ตอนนี้ค่าเงินหยวนแข็งค่าจากตอนนั้นแล้วกี % ครับและจะแข็งค่าเพิ่มขึ้นอีกหรือปล่าวครับ
4.US ที่จีนเก็บไว้มันด้อยค่าลงหรือปล่าวครับและอย่างนี้ถือเป็นขาดทุนหรือปล่าวครับ ถ้าถือเป็นขาดทุนน่าจะประมาณเท่าไหร่ครับถ้าคิดจากตัวเลขอย่างเดียวและถ้า
คิดหักจากผลประโยชน์ที่จีนได้จากเศรษฐกิจที่ดีขึ้น
ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์