เห็นมี gmmm แล้ว grammy ล่ะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เห็นมี gmmm แล้ว grammy ล่ะครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีอยากเอาไปเทียบกับ rs

แต่ไม่เห็นประกาศออกมาเลย งงครับ เกิดอะไรขึ้นป่าว
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ออกพรุ่งนี้เช้ากระมั้ง
คาดได้เลย GMMMเป็นแบบนี้
แล้วGRAMMYจะเหลือหรือ

แต่GRAMMYประกาศปันผลระหว่างกาลไปแล้วเนี่ยน่า
:)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

จ่ายปันผลก่อนประกาศงบออก นี้งบมักจะ ไม่สวย
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
BHT

โพสต์ที่ 4

Eto Demerzel เขียน:อ้าว ยังถืออยู่เหรอครับ

ถ้ายังถืออยู่ ขอให้โชคดีนะคร๊าบบบ
ขายไปเยอะแล้วค้าบ

ตามดูหน่อย เผื่อมีอะไรดีบ้าง
คนเรือ VI

โพสต์ที่ 5

ผมตามอยู่ครับตัว GMMM

Q4 วิทยุ margin กลับมาดีขึ้นแล้วนะครับ จาก 49% เป็น 57% เป็นนิมิตรหมายอันดีครับ

ธุรกิจวิทยุดูถ้าจะไม่มี econ of scales แต่ถ้าแต่ละสถานีมีดีของตัวเองจะทำให้กำไรมากมั้งครับ

ตอนนี้ก็มาดูสถานการณ์บ้านเมืองครับ ถ้านิ่งๆหรือดีขึ้นก็น่าจะดีสำหรับ index และหนังสือ ธุรกิจนอกจากวิทยุ GPM ต่ำครับ น่าจะมาจากต้นทุนคน อันนี้ยิ่งขายได้มากยิ่งดี โดยเฉพาะ index ถ้าสงบ งบน่าจะสวยขึ้นครับ

บางคนว่าตัวนี้ไม่ผ่านตั้งแต่ ธรรมาภิบาลแล้ว แต่ดูเป็น case study ก็ได้ครับ

การซื้อหุ้น MATI และ POST ไม่ทำให้งบสวยขึ้นเลย
โพสต์โพสต์