[color=red]BEC น่าซื้อตอนนี้เพิ่มมั้ย[/color]

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
wanna techarattanaprasirt
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

[color=red]BEC น่าซื้อตอนนี้เพิ่มมั้ย[/color]

โพสต์ที่ 1

ชอบ BEC มาตั้งแต่ตอนเข้าตลาดหุ้นมา และตามมาตลอด เคยเห็นถึง 298แล้วด้วย .. ตัดสินใจซื้อตอนตลาดเริ่มขึ้น กล้วจะซื้อไม่ทัน ซื้อได้ที่ 244 แต่ซื้อแล้วก็ลงตลอด อยากซื้อเพื่ม แต่ราคาไม่ค่อยนิ่ง ลงเรื่อย พี่ๆ คนใดพอจะให้คำแนะนำน้องใหม่ในกลุ่ม TVI ได้มั้ยคะ ว่าตอนนี้ซื้อเพิ่มได้ยัง? :oops:
ไม่มีใครวางแผนที่จะล้มเหลว แต่คนที่ล้มเหลวนั้นเป็นเพราะไม่ได้มีการวางแผน ja !!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 2

ความเห้นส่วนตัว ผมว่าพอเจอเรื่องคุณไตรภพไปอยู่ itv แล้วเอารายการที่อยู่ช่อง 3 ไปด้วยนั้น มันก็เป็นการผิดหวังช่วงสั้นที่ทำให้ราคาลงครับ แล้วถ้ามีข่าวชัดเจนออกมาว่าได้ใครมาเสียบแทนรายการเหล่านี้ได้ แล้วตัวรายการนั้นไม่ได้ห่วยกว่า ก็น่าจะกลับสู่ปัจจัยพื้นฐานดีเหมือนเดิมได้ เห้นว่ารายการของคุณไตรภพจะอยู่ถึงเดือนมีนา 47 นะครับ ถ้าจำไม่ผิด ดังนั้นถ้าตอนนี้ลง แล้วอยากได้ก็ซื้อครับ ผมเชื่อว่าช่อง 3 มีทางแก้รอไว้แล้วแน่นอน หลังจากเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น
Expecto Patronum!!!!!!
Solo

โพสต์ที่ 3

ผมว่า น่าจะทยอยเก็บเพิ่ม ได้ ครับ

ผมเองก็ ซื้อเก็บ ได้ ปันผล ราคาเดียวกับคุณ ครับ

และก็ทยอย เก็บมาตลอด

ตัวนี้ กับ sccc เป็น ตัวที่ผมมอง ว่า ไม่ขึ้น ตามดัชนี เลยครับ เทียบแล้วขึ้นน้อยมากเลย

ดังนั้น ถ้าถึง รอบ ขึ้น บ้าง ก็น่าจะขึ้น ได้ จนงง กัน ได้ครับ ยิ่งแตกพาร์แล้ว ราคาก็จะ ถูกมาก แม้ จะเป็น จิตวิทยา ก็ตาม ครับ แต่อย่าเชื่อ ตามที่ผมคาดนะครับ

ที่สำคัญ คือ ต้องมีรายใหญ่ มาช่วยลาก ครับ

รอบนี้ ตัวที่ ช่วย ดัชนี ไปมากมาก ก็มี หลายตัว เช่น scc, banpu, ptt, pttep, advance, shin , itd , ck , lh เป็นต้น
+++

โพสต์ที่ 4

ผมก็ชอบครับ
ตอนนี้ กำลังทุบอยู่
คาดว่า น่าจะต่ำกว่า 210

ส่วนเรื่องไตรภพ
ส่วนตัว ผมเดาว่า โดนบีบให้ออก มากกว่าออกเอง

อิอิ... ความคิดเห็นส่วนตัวง่ะ
...."เวลา"   คือสินทรัพย์ที่มีค่ามากที่สุด...
T

โพสต์ที่ 5

ผมว่าไม่น่าต่ำกว่า 210 แล้วหละครับ มีแรงรับตลอด
ผมก็ซื้อไว้ก่อนปันผลที่ 240 แล้วหลังปันผลซื้อเพิ่มอีกที่ 216
นี่ผมว่าจะเพิ่มอีกนิดหน่อยที่ 210 ครับ รอปีหน้าแตกพาร์คงไม่ได้เห็นราคานี้อีกแล้วหละครับ
+++ unlog

โพสต์ที่ 6

วันอังคารนี้จะแตกพาร์แล้วง่ะ
อิอิ... คิดว่ามีลุ้น

:D :D :D

น่าจะมีการเล่นตัวนี้กัน อย่างจริงจังอีกทีนะครับ
เมื่อวันพุธ ที่ผ่านมา Vol 340 ล้านกว่าบาท

คิดก่อนซื้อนะครับ...

อิอิ.... การลงทุนมีความเสี่ยง ........ จรีงๆนะ...
anti-red

โพสต์ที่ 7

อ้า สนใจอยู่เหมือนกันครับ แต่ยังลังเลว่า จะซื้อก่อนแตก หรือหลังแตกพาร์ดี
รอดูแนวโน้มราคาอีกที
กบน้อย เผชิญโลกกว้าง ทุนต่ำ ๆ เริ่มด้วยแดง จะแรงในอนาคต
ล็อคหัวข้อ