อยากทราบว่าทำไม centel มันถึงลงลึกมากๆๆเลย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nanosec
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อยากทราบว่าทำไม centel มันถึงลงลึกมากๆๆเลย

โพสต์ที่ 1

ผมเข้าใจว่าน่าจะเกิดจากประกาศ XD แต่รู้สึกว่ามันลงลึกเกินไปหรือป่าวคับ
ใครพอมีความรู้หรือมีข่าวupdate หรือป่าวคับ เพราะผมเข้าดูใน ร้อยคนร้อยหุ้นก็ไม่เห็นมีอะไรน่ากลัวคับ

รบกวนช่วยตอบทีคับ
arica
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

ไม่แน่ใจนะครับ โดยส่วนตัวคิดว่า รอเรื่องต่อสัญญา ที่ลาดพร้าว หรือเปล่าครับ
chanut
Verified User

โพสต์ที่ 3

ต่อสัญญาที่ลาดพร้าว CPN น่าจะได้ผลกระทบมากกว่านะผมว่า
alexx

โพสต์ที่ 4

ผมว่า น่าจะเป็นที่ผลประกอบการนะครับที่ยอดขายเพิ่มขึ้นทั้งโรงแรม และอาหาร  แต่ กำไรลดลงจาก  535 ล้านเหลือ 417ล้าน  เพราะ  npm ลดลง ปีที่ผ่านมาก็มีการปิดปรับปรุงโรงแรมบางส่วน  และ เจอเรื่องตลาดซึมๆด้วยมั้ง
ทำให้ราคาลงมา    :lol:
Alastor

โพสต์ที่ 5

ไม่ต้องรีบซื้อก็ได้ครับ ได้ยินว่าจะมี PO ไม่รู้ว่าราคาขายเป็นเท่าไหร่ จำได้ว่า centel ลงทุนยาวและหวังผลได้คืนปี 53 รอไปก่อนนะครับ
tanate

โพสต์ที่ 6

ผมคำนวณหาDCF ล่าสุด แล้ว ผลออกมาติดลบ (ไม่รู้ว่าคำนวณผิดหรือเปล่า )เพราะใช้เงินลงทุนในการซื้อทรัพย์สิน และที่ดินมาก เลยหยุดรอดูผลปกระกอบการไตรมาสแรกก่อนว่า
จะมีกำไรหรือเปล่า และดูแน้วโน้มราคาด้วยจะลงถึงเท่าไร
หุ้นขึ้นสักแต่รู้ว่าหุ้นขึ้น หุ้นตกสักแต่รู้ว่าหุ้นตก
โพสต์โพสต์