กองทุนธนทวีของ BBL

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
BloodyMary
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กองทุนธนทวีของ BBL

โพสต์ที่ 1

เหมาะกับช่วงเวลาแบบนี้มั้ยครับ ดอกเบี้ยลง แต่หุ้นก็ไม่ไปไหน ไม่รู้จะลงทุนยังไงดี เห็นมีกองทุนตราสารหนี้นี่แหละ มูลค่าของหุ้นกู้น่าจะเพิ่มขึ้นจริงมั้ยครับ
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 0

Re: กองทุนธนทวีของ BBL

โพสต์ที่ 2

BloodyMary เขียน:เหมาะกับช่วงเวลาแบบนี้มั้ยครับ ดอกเบี้ยลง แต่หุ้นก็ไม่ไปไหน ไม่รู้จะลงทุนยังไงดี เห็นมีกองทุนตราสารหนี้นี่แหละ มูลค่าของหุ้นกู้น่าจะเพิ่มขึ้นจริงมั้ยครับ
ถ้าสนใจกองทุนตราสารหนี้ อย่าลืมดูไส้ในนะครับว่าลงทุนในบริษัทเอกชนเป็นสัดส่วนเท่าไรและมีความเสี่ยงมากน้อยแค่ไหน เพราะกองทุนตราสารหนี้แต่ละกองนั้นมีความเสี่ยงไม่เท่ากันครับ
"Price is what you pay. Value is what you get."
โพสต์โพสต์