ผมมีพอร์ตอยู่ 2 Broker จะโอนเข้ามาอยู่ที่เดียวกันได้ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Garfield
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมมีพอร์ตอยู่ 2 Broker จะโอนเข้ามาอยู่ที่เดียวกันได้ไหมครับ

โพสต์ที่ 1

ผมมีพอร์ตอยู่ 2 Broker อยากจะใช้แค่ที่เดียวครับ
จะโอนหุ้นมาอีกพอร์ตได้มั้ยครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

เสียราคาโอนหุ้นครับ
คิดเป็นรายตัวแล้วแต่โบรกเกอร์ครับ
50 บาทประมาณนี้ครับ

แต่ที่เห็นชาวบ้านทำกันซื้อเป็นตัวเดียวแล้วโอนข้ามไปครับ
หรือขายทิ้งทั้งหมดแล้วค่อยซื้อในอีกโบรกเกอร์ครับ

ถามเพิ่มว่าทำไมคิดเรื่องนี้ครับ
มีสอง port แข่งกันเองก็ดีแล้วครับ
หรือว่า มาร์ไม่ค่อยดูแล
:)
Garfield

โพสต์ที่ 3

พอดีเปิดพอร์ตใหม่เป็น Internet trading ครับ
เลยอยากย้ายมาเป็นพอร์ตเดียวครับ จะได้ไม่ต้องโทรหา marketing ครับ

ถามอีกหน่อยครับ
50 บาทที่ว่านี่ ไม่ว่ากี่หุ้นก็ 50 บาทเหรอครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

Garfield เขียน: ถามอีกหน่อยครับ
50 บาทที่ว่านี่ ไม่ว่ากี่หุ้นก็ 50 บาทเหรอครับ
น่าจะเป็นต่อหุ้น หรือต่อรายการครับ ถ้าในพอร์ตมี 10 หุ้น ก็ต้อง 10x50 = 500 บาทครับ
Garfield

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์