ต้องการทราบค่าเบต้าของหุ้น ไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
rising_sun
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ต้องการทราบค่าเบต้าของหุ้น ไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหนครับ

โพสต์ที่ 1

อยากวัดผลตอบแทนของพอร์ทตัวเองเทียบกับตลาดครับ
แต่ขาดข้อมูลคือค่าเบต้าของหุ้นแต่ละตัว
ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำแหล่งข้อมูลหรือเวบไซต์ได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
pae2020
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

หนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจ ทุกวันจันทร์จะมีการคำนวณค่า เบต้า ลงในหน้าตารางหุ้นให้ด้วยครับ
ล็อคหัวข้อ