การลงทุนแบบVIที่อเมริกา

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
basset1009
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ขอข้อมูลเพื่อนๆพี่ๆที่เคยอยู่ที่เมกาหรือเคยเล่นหุ้น๖ลงทุนแบบVI)ที่เมกาครับ ว่าต้องทำอย่างไร คือตอนนี้ผมก็ลงทุนอยู่ที่เมืองไทยได้ซักพัก แต่ว่าต้องมีอันจรไปอยู่เมกาไม่รู้ว่าจะได้กลับมาอีกหรือเปล่าอยากรู้ว่ามีชมรมหรือใครพอจะแนะนำเรื่องการลงทุนในเมกาได้มั๊ยครับ ช่วยตอบด้วยคับ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
energizer

โพสต์ที่ 2

อยู่ต่างประเทศอย่างงี้ก็สุดยอดเลยครับ สามารถหาหนังสือ VI Style ได้ง่ายกว่าที่เมืองไทยเยอะครับ ลองเข้าห้อง "ร้อยคนร้อยเล่ม" ดูครับ แนว บัฟเฟต แนว ปีเตอร์ ลินซ์ หรือจะเป็นของอาจารย์ แกรแฮม ก็สุดยอดครับ (อ่านยากไปหน่อย) แล้วผมว่างบการเงินของทางต่างประเทศเนี่ยทำละเอียดกว่าของไทยเรามากครับ หมายเหตุประกอบงบการเงินมีกันเกือบ 50 ข้อเลยครับ นับเป็นโอกาสดีแล้วครับที่ได้ไปต่างประเทศ :D
basset1009

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณคับที่ให้ความเห็น แต่จะเปนไปได้มั๊ยที่จะลงทุนในตลาดหุ้นที่เมกา มีใครมีประสบการช่วยตอบด้วยครับ
BHT

โพสต์ที่ 4

ผมว่าไม่ต่างกับเมืองไทย อ่านรายงานประจำปี ค้นหากิจการที่ดีเยี่ยมแล้วซื้อในราคาที่เหมาะสม

หรือไม่ก็ถือหุ้นเบิร์คไชร์ แล้วไปประชุมกับคุณ web
energizer

โพสต์ที่ 5

BHT เขียน:ผมว่าไม่ต่างกับเมืองไทย อ่านรายงานประจำปี ค้นหากิจการที่ดีเยี่ยมแล้วซื้อในราคาที่เหมาะสม

หรือไม่ก็ถือหุ้นเบิร์คไชร์ แล้วไปประชุมกับคุณ web
เอางั้นเลยนะครับพี่ ว่าแต่ว่าจะได้ล็อตเล็กๆสักล็อต ตอนนี้กี่ล้านอะครับ
Upside

โพสต์ที่ 6

อยากลงทุนใน NYSE ในพอร์ตส่วนบุคคลบ้างนะครับ
แบงค์ชาติน่าจะผ่อนปรนหน่อยนะครับ
August

โพสต์ที่ 7

BHT เขียน:ถือหุ้นเบิร์คไชร์ แล้วไปประชุมกับคุณ web

http://www.berkshirehathaway.com/
<< New >>

โพสต์ที่ 8

I suggest you use Valueline investment survey ( find in public libary ). It has 10 years record of  company finance and also finance section in yahoo.com has a good tools to scan stocks that meet your need too.
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
โพสต์โพสต์