Forbes ; Asia's 200 Best Under A Billion

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
VI Jr.
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Forbes ; Asia's 200 Best Under A Billion

โพสต์ที่ 1

ของประเทศไทยเราติดตั้ง 5 บริษัท

APRINT,BGH,TEAM,TCB,UEC

ตามนี้เลยครับ http://www.forbes.com/lists/2007/24/mar ... rty_8.html
เรากำลังตามหา หุ้นดีๆ
หุ้นดีๆ ก็กำลังตามหาเราอยู่
noooon010
Verified User

โพสต์ที่ 2

น่าจะเป็น BH มากกว่า BGH นะครับ เค้าพิมพ์ G เกินมาอ่ะป่าว  :lol:
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

อยากรู้หลักเกณฑ์ในการคัดเลือก ว่าเขาใช้มาตรฐานอะไรเป็นตัวชี้วัด เผื่อเราจะได้นำมาใช้ในการคำนวนบ้าง และจริงๆคิดว่าน่าจะมีหลายตัวมากกว่านี้นะ

แต่ก็ดีใจว่าอย่างน้อยๆก็มีหุ้นผมถือตั้งสองตัวติดโผกับเขาด้วย
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Frodo

โพสต์ที่ 4

ของผมติดแค่ตัวเดียว

คงต้องคอยเล็งตัวที่เหลือแล้ว
ขอให้ร่วง ขอให้ร่วง
ถือช้อนคอยไว้แล้วครับ

:pray:  :pray:  :pray:
tummeng

โพสต์ที่ 5

ไม่มีเลยซักบริษัท  :oops:
Khunchat

โพสต์ที่ 6

ว๊าวเรามีกับเขาด้วย 2 บริษัท
worapot_ta

โพสต์ที่ 7

อยากรู้เหมือนกันเขาใช้อะไรมาวัด ในการจัดอันดับ :lol:
แล้วปกติเขาจัดกันบ่อยแค่ไหน ปีละครั้งหรือป่าวครับ
โพสต์โพสต์