ไม่รู้จะตั้งว่าอะไร ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
heng1234
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ไม่รู้จะตั้งว่าอะไร ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

โพสต์ที่ 1

ตามมาแล้วครับ heng1234 :D เพิ่งจะเริ่มเล่นได้ไม่นาน พี่ๆคงเห็นผมบ้างแล้วจาก settrade เริ่มจากเล่นเกมส์จนมาเล่นตลาดจริง ความรู้สึกมันต่างกันมากเลยนะครับ ผมอาจจะไม่ได้เป็น vi เต็มตัวแต่คงค่อนค้างไปทาง vs อะครับยังไงก็ยังอยากที่จะเป็นให้ได้ โดยแบ่งพอร์ต ออกบางส่วน ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ตอนนี้ผมถือ ubc 17.10 / spali2.28 พี่คิดว่าน่าจะถือยาวไหมครับ แต่หุ้นที่อยากถือยาวมากที่สุดคือ ชินคอร์ป ว่าจะหาโอกาสเก็บอยู่ :lol:
genie

โพสต์ที่ 2

ยินดีต้อนรับครับคุณheng1234 ส่วนตัวที่ถามถึงUBCผมไม่แนะนำนะครับเพราะเจอคู่แข่งประเภทlocal cableเยอะแถมเจอจานดาวเทียมอี บอกตามตรงนะครับตราบเท่าที่ไม่สามารถเอาโฆษณามาลงได้คงไม่น่าลงทุนแถมหนี้ก็รู้สึกว่าเยอะด้วย ส่วนsupaliอันนี้ไม่มั่นใจครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ยินดีต้อนรับคุณเฮงครับ ผมเองก็เคยเจอคุณอยู่ใน settrade
ubc กับ supali ถ้าเป็นผมคงไม่ถือยาวนะครับ
กำไรก็แทบจะไม่ค่อยโผล่มาให้เห็น พวกเสาปลอมก็ยังเยอะอยู่บ้านผมยังมีเลยครับ
อนาคตก็ยังเดาไม่ออกว่าจะเป็นไง ที่แย่สุดคือหนี้ท่วมหัวเลย
ส่วน supali ไม่ค่อยรู้รายละเอียดเท่าไหร่ครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบอสังหาเท่าไหร่
เพราะส่วนใหญ่หนี้เยอะ และเป็นสินค้าที่อิ่มง่ายคู้แข็งเยอะ เล่นเป็นช่วงๆน่าจะดีกว่า
ผมเองก็มือใหม่เหมือนกันครับ เวลาผมเลือกหุ้นอันดับต้นๆเลยต้องหนี้น้อยๆครับ
เวลาเจอวิกฤตพวกนี้จะคงตัวอยู่ได้ไม่ตกแรง ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าครับ
heng1234

โพสต์ที่ 4

ขาย ศุภาลัยไปแล้ว อีกไม่นาน ยูบีซี คงตามไป แล้วคงหาหุ้นมาถือใหม่ ตั้งใจจะเอายาวๆหน่อย แต่ไม่รู้จะเลือกอะไรดี พี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับตั้งใจว่าประมาณ ซีเอ็ด หรือ ชินคอร์ป ดีไหมครับ
genie

โพสต์ที่ 5

ตอนนี้ก็มีแนะๆกันอยู่ตัวนึงไม่ใช่เหรอครับ ลองไปวิเคราะห์ดูสิครับ
heng1234

โพสต์ที่ 6

ตัวไหนอะคับ นึกไม่ออก รบกวนอีกทีนะครับ
genie

โพสต์ที่ 7

ลองไปอ่านในกระทู้สิครับ :wink:
heng1234

โพสต์ที่ 8

5555 เอ่อ หมายถึงกลุ่มบันเทิงหรอครับ หรือกระทู้ไหนอะครับ ยัง งง งง
genie

โพสต์ที่ 9

ไม่ใช่ผมแนะครับ คนอื่นแนะ ลองไปดูอีกทีนะครับ :arrow:
heng1234

โพสต์ที่ 10

ยังหาไม่เจออีกล่ะครับ แต่ไม่เป็นไรครับหาตัวที่ผมชอบดีกว่า พอดีขายออกไปแล้วก็เลย อยากหาเพิ่มเท่านั้นเองได้ก็ได้ไม่ได้ก็รอต่อไป ศุภาลัยนี่ความรู้สึกเหมือนโดนกดราคาไว้เลย มันไม่ค่อยวิ่งเลยอะครับ จะเอาตังกินขนมซะหน่อยเลยได้นิดเดียวเอง
genie

โพสต์ที่ 11

ขอโทษครับคุณhengผมเบลอไปหน่อย ที่ผมพูดถึงคือWGนะครับเห็นตอนนี้แทบจะเป็นกระทู้ร้อนอยู่แล้ว
ล็อคหัวข้อ