การหามูลค่าหุนที่แท้จริงด้วยตนเองแบบง่ายๆ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
makkmasunsub
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

การหามูลค่าหุนที่แท้จริงด้วยตนเองแบบง่ายๆ

โพสต์ที่ 1

รบกวนช่วยแนะนำการคำนวนหามูลค่าหุ้นที่แท้จริงของบริษัทนั้นๆด้วยตัวเองแบบง่ายๆหน่อยครับผม  ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ลองไล่อ่านกระทู้ห้องกระทู้คุณค่าให้หมดก่อน อิอิ..
ลองไปซื้อหนังสือ new buffetology (สะกดถูกป่าวเนี่ย) ของคุณพรชัยมาอ่านก่อนครับ

ใจเย็น ๆ ครับ ค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไป
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
โพสต์โพสต์