ทำไมไม่มีบริษัทที่จัดทำละครในทีวี ในตลาดหลักทรัพย์บ้างคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำไมไม่มีบริษัทที่จัดทำละครในทีวี ในตลาดหลักทรัพย์บ้างคับ

โพสต์ที่ 1

ผมว่าเป็นธุรกิจที่ทำกำไรดีนะ

ได้ค่าโฆษณาเยอะดีถ้าทำละครคนดูเยอะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
คนขายของ
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

รู้สึกว่ามีนะครับเช่น

EXACT อยู่ใต้ GMMM

MEDIAS (MEDIAS OF MEDIAS) ละครอาจไม่ดังเท่าไหร่

RS

แต่พวก ดาราวีดีโอ ยูม่า หรือพวกอื่นๆที่ทำหลังข่าวช่อง 3 ช่อง 7 นี่รู้สึกว่า

จะไม่มีนะครับ
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
SunShine@Night

โพสต์ที่ 3

WORK นี้เข้าข่ายไหมครับ

ทำซืทคอมพวก ระเบิดเทิดเทิง ไงครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
picatos
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

BEC นับไหมครับ?
Frankie

โพสต์ที่ 5

กันตนาก็เกือบ ๆ จะเข้าตลาด สุดท้ายก็พับแผนไปเรียบร้อย
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
hot

โพสต์ที่ 6

ในภาวะแบบนี้  ดูละครหลายเรื่องผมว่าสนุกดี

แต่ช่วงนี้จะเป็นแนวรักรัก  ตบตี กันเล็กน้อย

ความจริง อยากให้หนังแนว

ปาฏิหาร ก็ดีนะคับผมว่า
LEQ

โพสต์ที่ 7

เคยคิดเหมือนกันแต่อยากได้บริษัทเพลงหมอลำมากกว่า เพราะ ไปบุกตปท ด้วย
beammy

โพสต์ที่ 8

ผมว่า ผู้บริหารของ บมจ. หลายแห่งใน SET ก้อเล่นละคร นะครับ

หรือป่าว อิอิ  8)  ...
santakool

โพสต์ที่ 9

ปกติช่วงเวลาสำหรับละคร จะเป็นช่วงเวลา Prime Time ซึ่งช่องทีวีจะไม่ปล่อยให้ใครขายหรอกครับ เพราะเป็นช่วงเวลาทำเงินของช่อง

ดังนั้นช่องจะใช้วิธีการจ้างผู้จัดผลิตละคร และช่องเป็นผู้ขายโฆษณา
ซึ่งหมายถึงรายได้จากผู้จัดคือ ค่าผลิตละคร เป็นหลักครับ

ส่วนละครในช่วง Non Prime Time นั้น ขึ้นอยู่กับข้อตกลงระหว่างช่อง กับผู้จัด ว่าตกลงเป็นส่วนแบ่งเวลาโฆษณา (Time Sharing) หรือเหมาจ่าย (ผู้จัดซื้อเวลาออกอากาศจากช่องมาเลย แต่ช่องก็ยังมีส่วนแบ่งเวลาบ้างอีกเล็กน้อย)
โพสต์โพสต์