สนใจ BIG-C กับ FANCY ครับ จะเก็บยาวดีไหมครับ ??

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ZAR
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สนใจ BIG-C กับ FANCY ครับ จะเก็บยาวดีไหมครับ ??

โพสต์ที่ 1

BIG-C ผมว่ายอดขายเขาดีมากเลยนะครับ ต่างจังหวัดอ่ะครับ
หลังจากดูข้อมูลของคุณ ปรัชญา กับคุณ jeang ของเสนอของผมนะครับ
ที่ ผมอยู่โคราชนี่ big-C คนแน่นมากเลยที่โคราชเปิดมา 5-6 ปี สงสัยคืนทุนหมดแล้วอ่ะครับ แต่คู่แข่งที่โคราชนี่ดุเดือดน่าดู ไม่ว่า จะเป็น the mall lotus แล้วก็ คลังพลาซ่าเจ้าถิ่นเดิม

ส่วน fancy อันนี้ไม่ค่อยรู้อารายมากแต่จากการมองกราฟแล้วเป็น ขาลง
และลงมามากแล้วน่าเก็บครับ เห็น VI หลายท่านถือตัวนี้อยู่ด้วย !! 8)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

Re: สนใจ BIG-C กับ FANCY ครับ จะเก็บยาวดีไหมครับ ??

โพสต์ที่ 2

[quote="ZAR"]BIG-

ที่จริง ที่โคราชผมก็ไปแวะเกือบทุกเดือนครับ
คนเยอะ แต่ลูกค้าเดอะมอลนั้นคนละกลุ่มเป้าหมายกันครับ
ที่จริงบิ๊กซีน่าสนใจอยู่ เพราะลงมาจาก20กว่าบาท
ก่อนปันผลจนตอนนี้ราคานี้ กับผลประกอบการน่าจะใช้ได้ครับ

ส่วนแฟนซีผมก็ไม่มีข้อมูลเหมือนกัน ที่รู้จากหนังสือพิมพ์
คือต้นยางมีราคาแพง ต้นทุนคงสูงขึ้น
ค่าเงินที่แข็งก็น่าจะกระทบต่อโครงสร้างรายได้
แต่ก็ชอบผู้บริหารเขาโปร่งใส
คงต้องให้เวลาเขาปรับตัวล่ะครับ
]
ZAR

โพสต์ที่ 3

8) เมื่อกี้ไป BIG-C มาครับ คนเยอะมาก เพราะเมื่อเทียบราคาของ big-c กับ the mall big-c จะถูกกว่าเป็นส่วนใหญ่ วันนี้หลงซื้อ นม มา โหล นึง ราคา ต่างกัน 5 บาท

แต่มารยาท พนักงาน the mall จะดีกว่ามากครับ big-c ดู แย่แย่ไงไม่รู้
ถ้าปรับปรุงเรื่องมารยาทจะดีมากครับ สงสัยคนเยอะมั้งครับ พนักงานเลยเครียด

:lol:
ปรัชญา

โพสต์ที่ 4

พนักงานมารยาทไม่ดีคงเป็นบางคนครับ คงไม่ทุกคน

เมื่อกี้ผมก็ไปทานข้าวมาครับ
พอเข้าประตูที่นี่เขาแต่งชุดไทยยืนไหว้ลูกค้าเลยครับ
ขายดีมาก มีร้านหนังสือนายอินทร์ ขายด้วย
ผมชอบไปหาหนังสือกับทานข้าว
และมี อาการหลากหลายมาก
เวลาไปต่างจังหวัดก็จะแวะเข้าไปใช้บริการ
เหมือนเติมน้ำมันก็ชอบเข้าแต่ ปตท. กับปั๊มเจ็ทครับ
ZAR

โพสต์ที่ 5

วันนี้ดู ที่โคราช หน้าหงิกเป็นส่วนมากครับ ขอนแก่น ยังไม่เคยไปดูเลยครับ

ส่วน ปั้มน้ำมัน ถ้าเติมน้ำมัน ผมบางจากกับ ปตท ครับ
ส่วน JET ไว้ซื้อของเป็นส่วนมาก ตอนขับจากโคราชไปกรุ่งเทพ จะเติม น้ำมัน บางจากตรงกลางดงครับ แล้วแวะเข้าห้องน้ำปั้ม jet ก่อนถึง สระบุรี กับซื้อของ

ส่วนขาขึ้นมาโคราช จะเติมน้ำมันที่ บางจากแถวคอนโดครับ
แล้วซื้อของปั้ม jet ครงวังน้อย และแถว ปากช่องที่มีร้านกาแฟสวยสวยครับ

แต่ตอนนี้ดุปั้ม บางจากที่ใช้ชื่อใบจาก เลย ม . กรุงเทพ มาหน่อย ทำดีมากครับ ว่าจะแวะจะแวะ เลยทุกทีเลยครับ เฮ้ออออ ว่าจะลองแวะคราวหน้า แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับว่าดีอย่างไร :)
ปรัชญา

โพสต์ที่ 6

คงเดินทางบ่อยนะครับ
ผมก็จะขับรถไปราชบุรีทุก3เดือนครั้ง
ไปบ้านสวน พ่อ-แม่แก่มากแล้วครับ
ก็ออกจากขอนแก่นเช้า....
ไปแวะทานข้าวเที่ยงที่Big-C ที่สระบุรี

ไปขึ้นวงแหวนตะวันตกผ่าน
บางใหญ่ปิ่นเกล้าไปทางนครปฐมบ้าง
ไปทางพระราม2บ้าง
ขากลับจะออกไปพระราม2ผ่านสะพานเชือกขึง
ไปขึ้นทางด่วนไปนอนพัทยา1คืนแล้วก็ขับรถอ้อมกลับขอนแก่น
ทางสายฉะเชิงเทรา ปราจีนบุรีมาออกโคราช
ก็จะมาแวะทานข้าวที่Big-cโคราช
ก่อนกลับถึงบ้านครับ
คงโชคดีเลยยังไม่เจอพนักงานหน้างิกครับ
Mon money

โพสต์ที่ 7

ผ่านมาปิ่นเกล้าเมื่อไหร่บอกล่วงหน้าหน่อยครับ ผมจะไปรอดักเลี้ยงข้าวครับพี่
ปรัชญา

โพสต์ที่ 8

Mon money เขียน:ผ่านมาปิ่นเกล้าเมื่อไหร่บอกล่วงหน้าหน่อยครับ ผมจะไปรอดักเลี้ยงข้าวครับพี่
ขอบคุณครับ
เจ้าตัวเล็กพึ่งหลับหรือครับ
Mon money

โพสต์ที่ 9

หลับไปแล้วตื่นมาเรียกหาอีกน่ะครับ เลยต้องกลับไปกกให้นอนใหม่
2nd wind
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

Ask P' P' krub about Fancy. Fancy is one of the main stocks in my port and I still want to buy more but I do not know if this time is about right to buy cheap stocks? :(

P' P' please comment krub.
Mon money

โพสต์ที่ 11

รอๆดูความชัดเจนอีกนิดว่าเขาจะปรับตัวสู้กับการเปลี่ยนแปลงอย่างไร แล้วค่อยตัดสินใจยังทัน
2nd wind
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 12

Kob khun krub. [img]:cry: [/img]
[u]P.S. [/u]I forgot to introduce myself krub. Please welcome me duay krub. I'm just new to investment market. Please comment if I'm wrong. I'm open to every opinion to make right krub.
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 13

วันนี้คงพิสูจน์ได้เล็กๆ ว่าหุ้นทั้งสองตัวเป็นอย่างไร
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
โพสต์โพสต์