สงสัยในตัวย่อครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
br9000
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมมือใหม่ครับ เพิ่งเริ่มสนใจในการลงทุน จึงอยากทราบว่า PROP และ PROF ย่อจากคำว่าอะไรครับ ผมไม่แน่ใจระหว่าง Property Development / Property Fund หรือ Property Fund / Professional Service
คือมีรายอุตสาหกรรม 3 ประเภทตามข้างต้น แต่เห็นมีตัวย่อแค่ 2 ตัว จึงสงสัยว่าตัวใดใช้อักษรย่ออย่างไร จึงอยากขอคำแนะนำจากคนที่รู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ.
br9000
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมขอคำแนะนำใหม่น่ะครับ คือ PROF ย่อจาก Professional Service
แต่ผมสงสัยว่า PROP ย่อจากคำว่าอะไรครับ ระหว่าง Property Development กับ Property Fund ขอบคุณครับ.
โพสต์โพสต์