หุ้นอุตสาหกรรมไหนบ้างคับที่จัดเป็นกลุ่มวัฏจักร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
natthawut3010
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นอุตสาหกรรมไหนบ้างคับที่จัดเป็นกลุ่มวัฏจักร

โพสต์ที่ 1

ขอหมดทุกอุตสาหรรมเลยนะคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ทำไมไม่มองเป็นกลุ่มอุตสาหกรรมที่คิดว่าตัวเองมีความรู้ความชำนาญก่อนล่ะครับ..?
หรือจะเจาะเป็นรายบริษัทเลยก็ได้ (ก็ผมไม่ได้รู้ทุกเรื่อง) :roll:

ปล. แล้วจะมีใครใจดีเหมือนหน้าตามาตอบมั๊ยเนี่ย...
sattaya
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

จำได้ว่าเคยถามนี้กับพี่หมอสามัญชน พี่หมอตอบว่า

แล้วอุตสาหกรรมไหนบ้างครับที่ไม่เป็นวัฏจักร

พี่หมอบอกว่าทุกอุตสาหกรรมเป็นวัฎจักรหมดครับเพียงแต่บางอุตสาหกรรมวัฎจักรสั้นบางอุตสาหกรรมยาว
โพสต์โพสต์