มีหนังสืออ่านงบการเงินของธนาคารแนะนำมั๊ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
toro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

มีหนังสืออ่านงบการเงินของธนาคารแนะนำมั๊ยครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะแนะนำหนังสือ หรือวิธีการอ่านงบการเงินของธนาคารบ้างครับ ผมอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจเลย ไม่เหมือนงบการเงินของบริษัททั่วไป  :cry:  :idea:  :?:  ยังไงแนะนำด้วยนะครับ
miracle
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ถ้ามีบอกด้วยล่ะกัน
เพราะงบธนาคารเป็นตัวอ่านได้ยากมาก
ซุกอะไรไว้ใต้พรมก็ไม่รู้
ประเมินหลักทรัพย์ที่เป็นที่ดินเกินจริงซุกไว้หรือเปล่าก็ไม่รู้
ปล่อยกู้มากกว่าที่ประเมินหรือเปล่าก็ไม่รู้

ต้องพึ่งพาการตรวจสอบภายในที่เข้มข้นเท่านั้นถึงรู้

:)
:)
terati20

โพสต์ที่ 3

ลองเข้าไป  web  www.tsi-thailand.org  จะมีpaper  ของ ดร กฤษฎา วิเคราะห์ งบธนาคารโดยเฉพาะ ลองไป search ดูนะครับ :8)
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
ภาพประจำตัวสมาชิก
toro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

terati20 เขียน:ลองเข้าไป  web  www.tsi-thailand.org  จะมีpaper  ของ ดร กฤษฎา วิเคราะห์ งบธนาคารโดยเฉพาะ ลองไป search ดูนะครับ :8)
ขอบคุณมากๆ เลยนะครับมีประโยชน์ในการวิเคราะห์มากเลย

:lol:

ใครที่อยากโหลดโหลดได้ที่นี่นะครับ มีสองตอนครับ

http://www.tsi-thailand.org/Professiona ... e_12-1.pdf
http://www.tsi-thailand.org/Professiona ... e_12-2.pdf
noooon010

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณมากๆนะครับผม จะเริ่มศึกษาหลังหายไข้นะครับ :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
โพสต์โพสต์