มือใหม่ขอถามครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
suthichan
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ผมอยู่ในช่วงศึกษาพร้อมกับการปฏิบัติไปด้วยครับ จึงเกิดข้อสงสัยว่า

1. ข้อมูลทางการเงินของบริษัทย้อนหลังไป 10 ปี หาได้จากไหนครับ

2. ถ้าอยากทราบว่าบริษัทที่เราสนใจเป็นเจ้าของธุรกิจหรือบริษัทอื่นอีกหรือเปล่า และแต่ละบริษัทลูกมีรายละเอียดอย่างไร (ทั้งการเงินและข้อมูลทั่วไป) จะหาข้อมูลได้จากไหนบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tibular
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

1 ไปหาได้ที่ห้องสมุดมารวย ตลาดหลักทรัพย์ครับ เป็นแผ่นดิสก์ หรือ cdrom ให้เค้า copy ให้เสียค่าธรรมเนียมนิดหน่อย
2 ตามเวบไชต์ www.sec.or.th, www.set.or.th, www.settrade.com
โพสต์โพสต์