ภาวะการว่างงาน เกิดขึ้น เพราะอะไรคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ภาวะการว่างงาน เกิดขึ้น เพราะอะไรคับ

โพสต์ที่ 1

1.ลดการลงทุน
2.ลดต้นทุน

ระหว่าง2ข้อนี้ใช่สาเหตุที่แท้จริง
ที่ทำให้เกิดภาวะการว่างงานจริงหรือ
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

สินค้าของไม่ออก
รายได้หดลดลง
รัดเข็มขัดเพื่ออยู่รอด หรือ ปิดกิจการ
Do or Die !!!!!???? <---- คำนี้เห็นบ่อยตอนปี 2540-2543
:)
BHT
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

2ข้อนี้ สำหรับภาวะตอนนี้เหรอครับ

ผมว่าอย่างหลังมากกว่าอย่างแรก คนงานไล่ออกง่ายกว่าขายเครื่องจักรทิ้ง

เป็นพวกใช้แรงงาน ไม่ได้ใช้สมองก็เป็นแบบนี้แหละครับ ต้องทำใจ
โพสต์โพสต์