อยากมีโรงไฟฟ้า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Doraemon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากมีโรงไฟฟ้า

โพสต์ที่ 1

โดยส่วนตัวชอบหุ้นที่มีลักษณะได้สัมปทานรู้สึกว่ามั่นคงดี ตอนนี้อยากเป็นเจ้าของโรงไฟฟ้า แต่ไม่แน่ใจว่าระหว่าง EGCOMP กับ RATCH นี่สัญญาของทั้งคู่กับกฟผ.นี่แตกต่างกันหรือเปล่า แล้วก็กังวลเรื่องการแปรรูปกฟผ. ไม่ทราบว่าจะมีผลกระทบอะไรบ้าง มีสิทธิถูกยกเลิกหรือเปลี่ยนแปลงสัญญาหรือเปล่า รบกวนผู้มีความรู้ช่วยตอบด้วยครับ หรือแนะนำแหล่งข้อมูลให้ผมไปศึกษาเองก็ได้ครับ
ล็อคหัวข้อ