คุยเรื่องหุ้นปันผลกันครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
luckyman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่าเพื่อนๆ มีหุ้นตัวไหนเป็นหุ้นปันผลในดวงใจบ้างอ่ะครับ
ในพอร์ตผมมีัตัวนึง KK ครับ
website for the value investor
=> https://hoonapp.com
kornjackrit
Verified User

โพสต์ที่ 2

หุ้นปันผลในดวงใจหรอครับ

SCC ครับ
When you become famous, the first thing you should have to remember is not your success story but those who help you along the way.
supa

โพสต์ที่ 3

dcc
Ryuga

โพสต์ที่ 4

เอา WORK มั้ยครับ  :lol:  เค้าทำให้ผมนึกถึง BEC ตอนเหลือ 10 บาท ถึงความแกร่งจะอ่อนด้วยกว่าและกำไรน่าจะประกาศลดลงอีกก็เหอะ  :P
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 5

เย้ พี่ริวกลับมาให้ความรู้น้องๆ แล้ว
เห็นพี่พอใจตัดพ้อบ่นคิดถึงบ่อยๆ เลย  :D
ในยามลมแรง แม้แต่ไก่งวงยังบินได้
แต่เมื่อยามลมพัดหวน ผู้ที่อยู่รอดนั้่นคือพญาอินทรี
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 6

เข้าเรื่องในกระทู้ดีกว่าครับ:
หุ้นปันผลที่ผมแอบปลื้มมาซักพักคือ gc makro ums เพราะปันผลเยอะ และบริษัทมีแนวโน้มที่จะทำกำไรได้ดีต่อเนื่อง

และที่กำลังน่าสนใจตอนนี้  :oops:
top (ณ ราคาปัจจุบัน)
cpall ก็กำลังจะกลายเป็นหุ้นปันผลชั้นเยี่ยมนะ ผมว่า
lanna ถ้าราคาลงอีกซักหน่อยเหลือ 6-7 บาทก็จะน่าสนใจมากๆ
ทั้ง margin of safety และอัตราส่วนปันผล
ในยามลมแรง แม้แต่ไก่งวงยังบินได้
แต่เมื่อยามลมพัดหวน ผู้ที่อยู่รอดนั้่นคือพญาอินทรี
por_jai

โพสต์ที่ 7

[quote="สวนหย่อม"]เย้ พี่ริวกลับมาให้ความรู้น้องๆ แล้ว
เห็นพี่พอใจตัดพ้อบ่นคิดถึงบ่อยๆ เลย
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
por_jai

โพสต์ที่ 8

:8) มีลิ๊งอะไรไปดูอัตราปันผลของหุ้นทั้งตลาดได้มั่งอ่ะ
kin

โพสต์ที่ 9

TPC

แต่ต้องดูดีๆ เพราะเป็นสินค้าโภคภัณฑ์ ราคาวัตถุดิบและราคาสินค้ามีการขึ้นลงตาม damand-supply โลก
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 10

[quote="por_jai"][quote="สวนหย่อม"]เย้ พี่ริวกลับมาให้ความรู้น้องๆ แล้ว
เห็นพี่พอใจตัดพ้อบ่นคิดถึงบ่อยๆ เลย
Amadeus
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 11

[quote="por_jai"]:8) มีลิ๊งอะไรไปดูอัตราปันผลของหุ้นทั้งตลาดได้มั่งอ่ะ
เตือนตัวเอง
1.ลดต้นทุน 2.ขึ้นราคา 3.ขยายตลาด
4.เพิ่ม same store sale  5.ขาย บ.เน่าๆ
por_jai

โพสต์ที่ 12

[quote="Amadeus"][quote="por_jai"]:8) มีลิ๊งอะไรไปดูอัตราปันผลของหุ้นทั้งตลาดได้มั่งอ่ะ
naris
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

[quote="Ryuga"]เอา WORK มั้ยครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Ny_^O-O^

ช่วยอธิบายการทำfive force model ด้วยครับ

โพสต์ที่ 14

[quote="naris"][quote="Ryuga"]เอา WORK มั้ยครับ
noooon010

โพสต์ที่ 15

ผมเสนอ sauce ครับ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
GeneraX

โพสต์ที่ 16

noooon010 เขียน:ผมเสนอ sauce ครับ
ชอบ sauec ด้วยครับ แต่ราคายังแพงไปนิด :8)
Financial Discipline + Value Investment + Time = Financial Independence
โพสต์โพสต์